16 เม.ย. , 2024, 03:25:45 pm

Author Topic: โต๊ะทำงานอยู่ใต้ช่องแอร์  (Read 8081 times)

boonchai_s

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮีย

อยากทราบว่าจะสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง กรณีโต๊ะทำงานอยู่ใต้ช่องแอร์ (ซึ่งจะเป็นทางเดินของท่อแอร์ด้วย) และไม่สามารถจะย้ายโต๊ะทำงานได้ เนื่องจากเป็นทั้งชั้นได้ถูกจัดเป็นโต๊ะทำงานทั้งหมดและไม่มีที่ว่างอื่นเหลือแล้ว

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: โต๊ะทำงานอยู่ใต้ช่องแอร์
« Reply #1 on: 28 ก.พ. , 2009, 06:29:46 am »
1. ตีฝ้าปิด
2. เลื่อนหลบ

ไม่มีวิธีอื่นแล้วครับ

boonchai_s

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 04 มี.ค. , 2009, 06:23:19 am »
เรียน ซือเฮีย

สอบถามเพิ่มเติมครับว่าในกรณีอย่างนี้ ในทางฮวงจุ้ยจะมีผลอย่างไรบ้างต่อคนที่มีโต๊ะทำงานในลักษณะนี้ จะเหมือนกับนั่งอยู่ใต้คานหรือไม่ อย่างไรครับ?

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 04 มี.ค. , 2009, 02:36:06 pm »
ใช่ครับ

คือ มีอาการมึนหัวบ่อย แบกภาระงานหนัก