18 เม.ย. , 2024, 03:42:14 pm

Author Topic: ย้ายสิ่งศักดิ์สิทธิ์โดยไม่ดูฤกษ์  (Read 6303 times)

Chatanan

• Newbie
  • *
ปรึกษาซือเฮียครับ เคสของบ้านผู้ใหญ่ท่านหนึ่งที่อาจารย์ให้ไปช่วยตั้ง ร๕ เมื่อตอนเดือนมกราคมที่ผ่านมา  พิงทิศ 315 องศา ( บ้านพิง 20 องศา )  เพื่อแก้องศาบ้านป่วย  บังเอิญเมื่อสองวันที่ผ่านมา เจ้าของบ้านไปย้าย รูปปั้น ร๕ โดยไม่ได้ปรึกษา เนื่องจากลืม ( ทราบจากลูกสาวเจ้าของบ้าน ) ลองนับดาวของเดือนจร ดาว ๕ น่าจะตกตำแหน่ง องศา ทิศพิงรูปปั้น ร๕ ด้วย   เลยอยากถามวิธีแก้ไขครับ เพราะเข้าใจว่าไปกระทบดาว ๕ แล้ว

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากกระทบดาว 5 ต้องราดน้ำ 5 ขัน

แต่ย้ายโดยไม่ดูฤกษ์ มีสิทธิ์ติดอสูรได้ ต้องล้างอาถรรพ์ครับ