28 มี.ค. , 2024, 01:06:38 pm

Author Topic: เสาไฟฟ้าอีกฝั่งอยู่ตรงกลางบ้านพอดี  (Read 7487 times)

woodfree

• Newbie
  • *
หน้าบ้านโฮมออฟฟิศของหลานได้ประกาศให้เช่า   มีแต่คนมาดูแต่ไมเช่า   เพราะคนที่มาดูติว่ามีเสาไฟฟ้าอยู่ตรงข้ามอีกฝั่งถนนโครงการ   ตรงกับกลางบ้านพอดี   ดูแล้วไม่ค่อยดี    จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ   (ถนนโครงการกว้าง 8 เมตร)   ขอบพระคุณครับ             

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เสาไฟฟ้า เมื่ออยู่ฝั่งตรงข้าม จะไม่มีปัญหา
เพราะมีกระแสถนนตัดไปแล้ว
และถนนก็มีขนาดใหญ่มากพอ

เหลือแต่เรื่องจิตใจ
วิธีแก้
เขียนคำมงคลลงที่เสา "ไช้" แปลว่า ลาภ หรือใช้คำไทยก็ได้เช่น รุ่งเรือง ร่ำรวย โชคลาภ

woodfree

• Newbie
  • *
เวลาเขียนหรือติดตัวอักษรจำเป็นต้องดูฤกษ์ยามหรือเปล่าครับ
ถ้าจำเป็น   จะใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้ใช่ไหมครับ    ขอบพระคุณอีกครั้งครับ   

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ไม่ต้องครับ