ตอบปัญหา ฮวงจุ้ย ดวงจีน ฤกษ์ยาม โปรแกรม > สุสานจีน บรรพบุรุษ ( ฮวงจุ้ย ฮวงซุ้ย )

สุสานบรรพบุรุษ จุดประทัดเกิดเรื่องวิบัติ

<< < (2/3) > >>

fatboy:
ตามที่ได้กล่าวมาข้างต้นนั้น จากการจุดประทัด เมื่อปี 2547 ปีวอก ด้านหลังเป็นอสูร จงหลีกเลียงสิ่งร้ายเสียก่อน เพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดขึ้นมาทำให้เป็นเรื่องเศร้าใจในอนาคตอีกต่อไป ในปีหน้า 2554 ทิศตะวันออก มีดาว5 อยู่ และทิศตะวันตกเป็นทิศอสูร อย่างไรก็ตาม เพื่อน ๆ ทั้งหลาย จงอย่าประมาณนะครับ ไม่ว่าจะเป็น สุสานบรรพบุรุษ ยิ่งแถวชลบุรี บ้านบึง หลังพิงตะวันออก และตะวันตกเป็นส่วนใหญ่ ไม่ไปจุดประทัด เพื่อเป็นการรบกวน (หากเป็นการรบกวนก็จะชวนเธอมารักกัน) อย่าไปรบกวนดีกว่านะครบั เพื่อความสุขของท่านและครอบครัว อู่เป็ก ปิ๊กอู่ขี่ นะครับ โชคดีมีชัย เจริญสุขสวัสดี การงานรุ่งเรืองโชคลาภมั่งมีนะครับ

fengshui:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนครับ

fatboy:
ปีนี้เป็นทิศอสูร อยากทราบว่า เมื่อมีอาม่าสูญเสียแล้วจะไปฝังปีนี้ จะได้ไหม
และถ้าต้องฝัง วันที่15 กุมภาพันธ์ นี้ เวลา 12.30 น.
จะทำการได้หรือไม่ครับ ขอรบกวน ท่านอาจาร์ย ด้วย นะครับ ขอบคุณ

fengshui:
ดีที่สุด คือ ฝากโลงไว้ก่อน ( ที่มูลนิธิฮูลิน ก็มีหลายโลงฝากไว้ )
รอฤกษ์ที่ดีที่สุด เพราะโอกาสเช่นนี้ มีเพียงครั้งเดียว

กรณีจำเป็นด้วยเหตุอื่น ๆ ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยครับ

fatboy:
ขอขอบพระคุณสำหรับการให้คำปรึกษา

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version