29 มี.ค. , 2024, 05:26:40 am

Author Topic: ฤกษ์แต่ง กับทิศอสูร หรือดาว5 หรือทิศแตกสลาย  (Read 3775 times)

Thaworn

• Jr. Member
  • **
1.อยากทราบว่าถ้าทิศหลังบ้าน หรือทิศประธานบ้านที่จะแต่งงานเป็นทิศอสูร หรือดาว5 หรือทิศแตกสลาย ประจำปีหรือเดือน  จะมีผลต่อฤกษ์แต่งหรือไม่
2.ถ้าทิศหลังบ้าน หรือทิศประธานบ้านที่จะแต่งงานเป็นทิศอสูร หรือดาว5 หรือทิศแตกสลาย ประจำปีหรือเดือน  แล้วใช้ฤกษ์ปลอดภัยแต่งได้หรือไม่ หรือว่าใช้ได้เหมือนกัน แต่ต้องใช้หลักเกณฑ์การหาราศีฤกษ์แต่งมาประกอบด้วยว่าราศีไหนใช้ได้หรือไม่ได้ในฤกษ์ปลอดภัยวันนั้นๆ
3.มีวิธีการอื่นหรือไม่ครับถ้าเจอกรณีอย่างนี้
4.ฤกษ์ตั้งเตียงหมายความว่าอย่างไรครับ จะหมายถึงฤกษ์ขยับเตียงให้เข้าที่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเรื่อนหอที่ตั้งเตียงเสร็จแล้วจะทำอย่างไรครับ
5.ฤกษ์สวมแหวน คือฤกษ์การหมันหมายเหมือนคนไทยใช่ไหมครับ
6.ในยุคปัจจุบันหญิงชายหลายคนมีการอยู่ก่อนแต่ง หรือบางคู่มีอะไรกันก่อน ลักษณะแบบนี้การที่จะใช้ฤกษ์แต่งเพื่อสิ่งดีๆในอนาคตหรือเพื่อกำจัดสิ่งไม่ดีต่างๆ จะมีประโยชน์หรือไม่ครับ แล้วจะมีทางแก้อย่างไร เช่น การใช้ฤกษ์แต่งเพื่อไม่ให้การมีลูกมีปัญหา ฯลฯ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. หากเป็นอสูร ห้ามแน่นอน - แต่ดาว 5 ห้ามเฉพาะกระทบกระเทือน

ข้อ 2 - 6 เป็นหลักสูตรขั้น 7 ซึ่งท่านอาจารย์กำหนดให้ถามในห้องเรียนเท่านั้นครับ

7. มีตอบแล้ว อย่างน้อย 2 กระทู้ครับ