28 มี.ค. , 2024, 06:20:59 pm

Author Topic: ไตรภาคีธาตุน้ำคืออะไรคะ  (Read 9508 times)

jarusluk

• Newbie
  • *
ไตรภาคีธาตุน้ำคืออะไรคะ
« on: 20 มี.ค. , 2009, 02:31:06 pm »
คือดิฉันได้ส่งดวงมาวิเคราะห์  แล้วได้รับเหรียญให้พกติดตัว  3  เหรียญ  จากนั้นดิฉันได้ดูที่วิเคราะห์ดวงของดิฉันมันก็ไม่ค่อยดีสักเท่าไร
แต่มีไตรภาคีธาตุน้ำ  และมีดวงพิเศษ เป็นดวงตามกระแส  ยิ่งไม่เข้าใจไปใหญ่เลยค่ะ  ดิฉันอยากให้ช่วยอธิบายให้ละเอียดอีกสักนิดเพราะ
ไม่มีพื้นฐานในเรื่องดวงจีน  และไม่เคยศึกษาดวงจีนมาก่อนจึงไม่เข้าใจต้องขอรบกวนด้วยนะคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ไตรภาคีธาตุน้ำคืออะไรคะ
« Reply #1 on: 20 มี.ค. , 2009, 03:04:14 pm »
ลืมบอกไปค่ะ  ดิฉันเกิด  วันที่  19  เดือนพฤศจิกายน  พ.ศ.2507  ปีมะโรง  เวลา  00.10 น.(เที่ยงคืนสิบนาที)
     รับเหรียญที่จะต้องพกติดตัว  ถึง  2555 ค่ะ  -1  เหรียญ/ถึง  2553-2 เหรียญค่ะ

fengshui

« Reply #2 on: 21 มี.ค. , 2009, 01:39:14 am »
ดิฉันต้องขอโทษนะคะ ที่ใช้เนื้อที่เปลือง
ดิฉันได้ส่งดวงมาวิเคราะห์ และได้รับเหรียญให้พกติดตัว  ดิฉันไม่มีพื้นฐานดวงจีนเลย  จึง
อยากจะถาม  ว่าดิฉันเป็นดวงพิเศษ(ดวงตามกระแส)แปลว่าอะไรคะ  ดีหรือไม่ดีอย่างไร
และในดวงก็มี  ไตรภาคีธาตุน้ำด้วยดีหรือไม่  อย่างไร  กรุณาอธิบายขยายความให้เข้าใจ
« Last Edit: 21 มี.ค. , 2009, 02:06:07 am by fengshui »

fengshui

« Reply #3 on: 21 มี.ค. , 2009, 01:58:21 am »
ท่านสามารถถามต่อได้ในกระทู้เดียวกัน ด้วยการกดปุ่ม ตอบคำถาม ( เฉพาะเจ้าของกระทู้เท่านั้น )
............

เป็นศัพท์เฉพาะของผู้เรียนวิชาดวงจีน เพื่อที่สมาชิกที่เรียนมา จะได้เรียนรู้ไว้

ไตรภาคีธาตุน้ำ หมายถึง ราศีในดวง 3 ตัวรวมกันเป็นธาตุน้ำ
หมายถึงเป็น ธาตุน้ำที่มีกำลังมาก

ทางเราได้ลบข้อมูล วดปเกิด ออกเพื่อความเหมาะสม

*** และคุณต้องส่งดวงมาดูใหม่ เพราะในแบบ Form ได้แจ้งแล้วว่า กรอกข้อมูลตามระบบสากล
       ดังปรากฎหน้ากรอกข้อมูล "กรุณากรอกข้อมูลให้ครบถ้วน ( ระบบสากล )"
       คุณแจ้งว่าเกิด 19 เวลา 00.10 น. หลังเที่ยงคืน ( โปรแกรมจะคำนวณดวงคุณเป็น เช้า 19 ก่อน 1.00 น. )
       *** ต้องกรอกเป็น 20 เช้า 00.10 น.

ดังนั้น ดวงที่ได้ไปไม่ถูกต้อง จึงต้องส่งดวงมาใหม่  และโดยหลักการ ทางเราเท่ากับเริ่มทำงานใหม่
จึงขอให้คุณนำเงิน 400 บาทไปทำบุญแทน

และส่งข้อมูลมาใหม่ที่ [email protected]
« Last Edit: 21 มี.ค. , 2009, 02:36:25 am by fengshui »

fengshui

« Reply #4 on: 21 มี.ค. , 2009, 02:29:11 am »
ดวงพิเศษ คือ ดวงตามกระแส

เมื่อกระแสที่เหมาะกับดวงมาชีวิตจะพุ่งขึ้นอย่างรวดเร็ว
แต่เมื่อขัดแย้ง ก็จะวุ่นวายมาก ตกลงอย่างรวดเร็วเช่นกัน

jarusluk

• Newbie
  • *
« Reply #5 on: 22 มี.ค. , 2009, 08:46:11 am »
 ;D ดิฉันได้ส่งรายละเอียดของดวงไปที่[email protected] แล้วนะคะไม่ทราบว่าจะถึงคุณรึเปล่า
      ดิฉันใช้คอมฯไม่เก่งนี่ก็นั่งจิ้มๆๆอยู่นาน  กว่าจะรู้เรื่องกัน จริงๆแล้วในดวงดิฉันเป็นเที่ยงคืนของวันที่
      18 นะคะ  ทางโรงพยาบาลที่ดิฉันเกิด  เขาก็เลยใส่เป็น  วันที่  19  ค่ะ  เวลาดูดวงดิฉันมักจะมีปัญหาเรื่อง
      วันที่เสมอค่ะ ทำให้ดูแล้วคลาดเคลื่อน  แต่ถ้าคุณดูดวงจีนดิฉันเป็นเช้าวันที่  19  ก็น่าจะถูกแล้วนะคะ :o :o
      อย่างนี้ก็ไม่ต้องดูใหม่แล้วนะคะ  เพียงแต่รายละเอียดของดวงดิฉันอยากทราบมากกว่านี้หน่อยนะค่ะ

fengshui

« Reply #6 on: 23 มี.ค. , 2009, 12:35:54 am »
ไม่มี Email ของคุณมานะครับ

การวิเคราะห์ดวงของชมรมฯ จะไม่ได้เน้นคำทำนาย
และท่านอาจารย์ก็จะทำนายสั้น ๆ
และเน้นการปรับแก้ดวง ด้วยเหรียญ หรือทิศหัวนอน ทิศโต๊ะนั่งพิง

*** ท่านให้แจ้งว่า ทำนายชะตาเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ไ้ด้
       แต่การปรับแก้ดวงเปลี่ยนแปลงได้ และหลายครั้งที่ช่วงไม่ดีมาก ๆ ก็ผ่านพ้นมาได้โดยไม่ลำบากจนเกินไปนัก ***