28 มี.ค. , 2024, 10:33:29 pm

Author Topic: รายงานผล : ย้ายรูปอากงตามคำแนะนำ แล้วถูกหวยกันทั้งบ้าน  (Read 12046 times)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จาก Email - คุณ Uknet

ตามที่ได้ปรึกษาซือเฮียสุภชัย ได้แนะนำให้ย้ายหิ้งอากง ที่พิงผิดทิศจากทิศใต้ มาทิศเหนือนั้น ทำเรียบร้อยแล้ว 
ตามฤกษ์ที่ให้ ( ฤกษ์ปลอดภัย+เทพอุปถัมภ์ )

ตอนก่อนทำ พี่น้องพ่อ (ลูก ของอากง) โวยวายว่า จะย้ายทำไม ใครดูให้
ผมอธิบายทางวิชาการแล้ว เห็นว่าไม่ได้ผล
ผมเลยบอกว่า ย้ายแล้วทุกคนจะรวยเท่านั้น เสียงต่อต้านก็ลดน้อยลงไป

เมื่อถึงฤกษ์ ผมก็ย้ายกับพี่น้องผม พ่อแม่ ช่วยกันย้าย โดยคนอื่นไม่มาช่วยย้าย เพราะไม่เห็นด้วยอย่างแรง

ผมจากการย้าย อาม่าฝันเห็นอากง มาบอกว่าบ้านใหม่แข็งแรง หลานๆ ทำให้ แล้วก็ชวนเพื่อนๆ มากินอี้ ที่ไหว้
(โดย อาม่าไม่รู้ว่า ไหว้อะไรบ้าง)

แม่ผมก็ฝันเห็น เลยไปซื้อหวยกัน ลูกน้องที่บ้านซื้อกัน ถูกกันทั้งบ้าน
69 เป็นอายุของอากงตอนเสีย  เขียนไว้ที่หิ้ง

ผมก็แปลกใจว่า ทำไมทุกคนได้โชคลาภครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ผลจากการถูกหวย ให้ถือเป็นเรื่องบังเอิญจะดีกว่าครับ
( จะได้ไม่ตั้งเป้าในทางนี้ )
( ดังนั้น ทุกท่านจะได้ไม่ต้องขอฤกษ์ให้ถูกหวย )

แต่น่าจะเกิดจาการตั้งในทิศที่ถูกต้อง องศาที่ดี และในฤกษ์ที่เหมาะสม

ส่วนเรื่องความฝัน ถือเป็นลางที่ดี
เป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยยืนยันว่าทำได้ถูกต้องแล้ว