25 เม.ย. , 2024, 10:04:11 pm

Author Topic: ซื้อตึกมาทำธุรกิจ เพิ่งจะตกแต่งได้ 1 เดือน หุ้นส่วนก็ขอถอนหุ้น  (Read 3991 times)

Tangkwa

• Newbie
  • *
ซื้อตึกมาทำธุรกิจ ตึกพิงทิศตะวันตก แต่ว่าตึกนี้ไม่มีคนอยู่เลยตั้งแต่สร้างมาเป็นเวลา 21 ปีแล้ว ทำเลดีอยู่หัวมุม ขณะกำลังตกแต่งอยู่นั้นหุ้นส่วนก็ขอถอนหุ้นไปเฉย โดยไม่ได้ทะเลาะอะไรกันเลย บอกแค่ว่าอึดอัด ไม่ทราบว่ามีวิธีล้างหรือแก้อาถรรพ์ตึกร้างที่ไม่มีคนมาอยู่หรือไม่  หรือมีวิธีอะไรที่ทำแล้วเป็นสิริมงคล

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เราคงต้องตั้งสมมุติฐานก่อนว่าเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง
1. ดวง ทั้งสองฝ่ายมีปัญหา
2. ไม่ได้ดู ฤกษ์ซ่อมแซม หรือฤกษ์ไม่ถูกต้อง
3. พลังของสถานที่

การแก้ไข
1. ไปทำบุญสังฆทาน ให้เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่และวิญญาณที่อาศัยในสถานที่แห่งนี้
2. ดูฤกษ์ปลอดภัย ไปล้างอาถรรพ์
3. ทำพิธีเสริมมงคล ให้กับตัวเอง และสถานที่

... รายละเอียดอยู่หน้า บทความ
... ฤกษ์ปลอดภัย อยู่ในหนังสือ ปฎิทินฤกษ์มงคล 2552
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm

Tangkwa

• Newbie
  • *
ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ
ตึกพิงทิศตะวันออก(พิมพ์ผิดค่ะ) หน้าตึกเป็นทิศตะวันตก ตอนนี้กำลังตกแต่งต่อเติมและหาหุ้นส่วนใหม่อยู่ค่ะ อ่านข้อมูลจาก Web พบว่าปีนี้ทิศตะวันออกเป็นทิศอสูรด้วย กลุ้มใจมากค่ะ ไม่ทราบว่าวันที่เริ่มกิจการหาฤกษ์ดีแล้วเข้าอยู่ ก่อนเข้าทำพิธิล้างอาถรรพ์ช่วยได้หรือไม่ค่ะ
ช่วยตอบด้วยค่ะ หากอยากได้เจ้าหน้าที่มาให้คำแนะนำ ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ให้ใช้ฤกษ์ปลอดภัย ในหนังสือปฎิทินฤกษ์มงคล 2552
ทำพิธีล้างปรับสภาพครับ