24 เม.ย. , 2024, 07:25:27 pm

Author Topic: จะไปงานศพ  (Read 4074 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
จะไปงานศพ
« on: 20 พ.ค. , 2009, 02:42:18 pm »
เรียน ซือเฮีย
     หากดวงไม่ดี และมีคนทักว่าไม่ควรไปงานศพเลย ไม่ควรแต่งชุดดำและกินของต่างๆในงานศพ แต่หากจำเป็นต้องไป จะต้องทำอย่างไรครับ
1. ก่อนที่จะเดินทางไป (อยู่ต่างจังหวัด ไป 3 วันและอาจค้างบ้านเพื่อน ซึ่งผู้เสียชีวิตเคยอยู่)
2. ก่อนเข้างานศพ
3. กลับมากรุงเทพฯ ก่อนเข้าบ้านตัวเอง
     ขอคำแนะนำเพื่อเป็นการป้องกันครับซือเฮีย

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: จะไปงานศพ
« Reply #1 on: 21 พ.ค. , 2009, 01:12:03 am »
ให้ติดชะเอม 5 ก้าน ( เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร )
+ ก้านทับทิม ( สัญลักษณ์แทนเจ้าแม่กวนอิมผู้โปรดสัตว์ )
ไปงาน

ก่อนเข้าบ้าน ตามปฎิบัติทั่วไป
น้ำ + ก้านทับทิม พรมใส่ตัว