18 เม.ย. , 2024, 07:24:56 pm

Author Topic: สุสานพิง 165องศา คนปีวอกพักพิงได้หรือเปล่าครับ  (Read 5499 times)

RINDEE

• Newbie
  • *
            อยากทราบว่า    165  องศายังอยู่ในองศา  /6  จี๋    หรือเปล่าครับหรือว่าเป็นองศา   3/   เปี้ย     เเล้วถ้าเป็นองศาเปี้ย
คนปีวอกจะสามารถเข้าพักพิงได้หรือเปล่าครับ    ผมดูในหนังสือปฏิทินมงคลฎกษ์เกี่ยวกับทิศทางที่สามารถบรรจุ
เห็นว่า     คนปีวอกห้ามบรรจุในทิศ   3/   เปี้ย     ผมจำได้ว่าเคยถามไปเเล้วอาจารย์บอกว่า    165   องศาเป็นทิศจี๋ตรงคนปีวอกบรรจุได
เพราะภาคีกัน    จึงขอรบกวนอาจารย์ช่วยอธิบายด้วยครับ     ขอขอบคุณอาจารย์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
165 ตรง ๆ ไม่เหมาะกับปีวอก
ต้อง 164.5 น้อยลงมา เปี้ยเกียมจี๋ จะภาคีกับวอก ใช้ได้

RINDEE

• Newbie
  • *
        ผมใช้เข็มทิศเเสงเเดดไปวัดดูเเล้วครับได้    164.2  องศา    เพียงเเต่ผมอยากรู้ว่าถ้าเป็น   165  องศา   จะเป็นอย่างไร
ทีนี้ก็เข้าใจเเจ่มเเจ้งเเล้วครับ     ขอขอบคุณอาจารย์มากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member