26 เม.ย. , 2024, 07:06:57 pm

Author Topic: เรียนถามเกี่ยวกับตำแหน่งที่เหมาะสมค่ะ  (Read 4078 times)

onnatta

• Newbie
  • *
ทิศอิงหลังบ้าน211ค่ะ วัดจากจานวัดของชมรม   ซึ่งทิศหลังบ้านจะคาบเกี่ยวระหว่าง ทิศใต้, ทิศตะวันตกเฉียงใต้และทิศตะวันตก  คือดาว 17 ดาว 85 และดาว 39 ซึ่งเป็นดาวภูเขา 2 ลูก, 3 ลูก และดาวน้ำ 2ลูก (ตามลำดับ)  ตรงส่วนของดาว 39 ดิฉันจะทำเป็นประตูเข้าหลังร้านซึ่งเป็นห้องครัว
1. อยากจะเรียนถามอาจารย์ว่า ระหว่างตำแหน่งดาว17 และดาว 85 ดิฉันจะตั้งโซฟาให้ลูกชายวัย3ขวบครึ่งนั่งทำการบ้านดูทีวีนั่งเล่น ดิฉันควรจะเลือกตั้งในตำแหน่งดาวไหนดีค่ะ
2. การที่ลูกชายจะต้องอยู่ในตำแหน่งนั้นนานๆ บ่อยๆ จะถือว่าเป็นตำแหน่งที่ไม่ชัดเจนมั้ยค่ะ (คือไม่นิ่งและไม่เคลื่อนไหว)
3. ด้านบนกำแพงที่มีดาวภูเขา 2ลูกและ3 ลูก ดิฉันจะตั้งหิ้งพระ แล้วมีโซฟาของลูกชายอยู่ด้านล่าง จะมีผลอะไรมั้ยค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
210 เป็นตะวันตกเฉียงใต้ครับ

1. ได้หมดครับ เลือกตามการใช้งาน

2. ไม่ครับ

3. ในแง่ชัยภูมิคือได้ครับ

onnatta

• Newbie
  • *
อาจารย์ค่ะ จากข้อ2 ด้านบนถือว่าตำแหน่งโซฟาสำหรับลูกนั้น เป็นตำแหน่งนิ่งหรือเคลื่อนไหวค่ะ
และขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
นิ่งครับ ( ให้พิจารณาตามความเป็นจริง )