28 มี.ค. , 2024, 07:21:26 pm

Author Topic: ล็อคร้านอาหารใต้บันไดตึก  (Read 8125 times)

pol

• Jr. Member
  • **
เรียนถามซือเฮียครับ
     เนื่องจากคนขายคนเก่าหรือที่เคยขายผ่านมา 2 -3 เจ้า มาขายห้องนี้เป็นอันต้องเจ๊งทุกร้าน ผมเลยอยากทราบว่าพอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ ผมวัดองศาหลังพิงได้ 170 องศา เมื่อหันหน้าเข้าร้าน....ด้านซ้ายดาว 8  9  ขวา 1  7 หน้าร้านซ้ายขวาต้องนิ่ง ผมว่าจะวางตู้โชว์อาหารด้านขวา และ เตาอุ่นน้ำซุป ด้านซ้าย.....ส่วนตรงกลาง ไว้ให้เป็นที่เสริฟอาหารให้ลูกค้า ผมดูจากชัยภูมิแล้วด้านหน้าเป็นทางขึ้นลงนักศึกษา และเป็นอีกทางหนึ่งในการเข้าห้องอาหาร สถานที่ขายคือในมหาวิทยาลัยมีห้องอาหาร 2 จุดใหญ่ :'( พอดีผมเป็นคนที่ได้ขายจุดนี้พอดีครับ :'(
ขอบคุณมากครับ
ศิษย์รุ่นที่ 45 ขั้น 5

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ล็อคร้านอาหารใต้บันไดตึก
« Reply #1 on: 21 พ.ค. , 2009, 07:29:54 am »
ก่อนจะสรุป

ขอให้พิจารณา เปลี่ยนประธานเป็นกำแพงด้านข้างที่ 260 องศา

หรือ เข้ามุม 125 ก่อน

pol

• **
« Reply #2 on: 21 พ.ค. , 2009, 08:20:52 am »
เรียนถามเพิ่มเติม
1.ถ้าใช้องศาที่ 260 ผมสามารถแขวนภาพให้เด่นพื่อเป็นจุดประธานใหม่ได้ไหมครับ
2.เรื่องร้านที่อยู่ใต้บันไดมีการเคลื่อนไหวบนหัวเราเป็นระยะๆจะเกิดผลเสียมากน้อยแค่ไหนครับ
3.ตรงดาว 9 7 ผมสามารถวางหม้อซุปได้ไหมครับเพื่อเผาลาภเสื่อม
4.ถ้าผมใช้องศาเข้ามุมที่ 125 สามารถตั้งพระใต้บันไดแบบติดๆจะเกิดผลเสียมากน้อยแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

« Reply #3 on: 21 พ.ค. , 2009, 09:39:14 am »
1. ได้ครับ อาจเป็น LOGO ขนาดใหญ่

2. แต่ละชั้นก็เป็นคนละอาณาจักร

3. และเผาบารมีหนุนด้วย ไม่ค่อยดีครับ ลองหาตำแหน่งอื่นดู

4. แบบติด ๆ คือ ???

pol

• **
« Reply #4 on: 21 พ.ค. , 2009, 10:18:43 am »
เรียนซือเฮีย
คือตำแหน่งเข้ามุมคือว่าด้านซ้ายขวาติดผนังส่วนด้านบนเป็นแนวเฉียงของบันไดปูนเรียบไม่มีรอยหยักของบันได....ถ้าตั้งพระด้านบนก็เกือบจะติดด้านบนของแนวเฉียงบันไดเลยครับ(ไม่ทราบซือเฮียเห็นภาพที่ผมส่งไปให้แล้วใช่ไหมครับ)

pol

• **
« Reply #5 on: 21 พ.ค. , 2009, 11:00:12 am »
เรียนซือเฮียขอถามเพิ่มครับ
ผมสงสัยว่าป้ายชื่อร้านอยู่ด้านหน้าร้านด้านบน....จะถือว่าป้ายเป็นประธานหรือไม่....และถ้าใช่ต้องนำบทบาทดาวมาวิเคราะห์เพิ่มรึเปล่า....

fengshui

« Reply #6 on: 22 พ.ค. , 2009, 01:37:34 am »
ไม่ครับ

เป็นจุดยึดเหนี่ยว และในทางทฤษฎี ควรนำดวงดาวมาวิเคราะห์
แต่ในทางปฏิบัติเป็นเรื่องทำได้ยาก คงไม่มีใครอยากตั้งป้ายเบี้ยว ๆ
ยกเว้นเบี่ยงไปไม่กี่องศา จะดูไม่ค่อยออก

pol

• **
« Reply #7 on: 22 พ.ค. , 2009, 01:54:11 am »
ขอบคุณซือเฮียมากๆเลยครับ....

fengshui

« Reply #8 on: 22 พ.ค. , 2009, 03:42:40 am »
ยินดีครับ