16 เม.ย. , 2024, 04:32:24 pm

Author Topic: antenna ของผู้ให้บริการมือถือภายในอาคาร  (Read 5838 times)

gen46

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮียครับ
เนื่องจากบริเวณที่นั่งทำงาน อยู่ๆก็มี antenna (ที่รับส่งสัญญาณของผู้ให้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่) โผล่อยู่บนฝ้าเพดาน ซึ่งตรงกับตำแหน่งที่นั่งพอดี ทางด้านฮวงจุ้ยไม่ทราบว่ามีผลกระทบอะไรหรือเปล่าครับ ถ้ามีผลกระทบกับฮวงจุ้ยโต๊ะทำงาน สามารถปรับฮวงจุ้ยได้อย่างไรบ้างครับ (กรณีที่ไม่สามารถย้ายโต๊ะทำงานได้) แต่ในกรณีเรื่องสุขภาพน่าจะมีเหมือนกัน (antenna ห่างจากหัวไม่ถึงเมตร) ไม่ทราบว่าจะป้องกันได้อย่างไรดี
ขอบคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ในแง่ฮวงจุ้ย หากไม่ตรงแนวหัวไม่มีปัญหา

ในแง่ความเป็นจริง ต้องหาอ่านจาก Web ที่ให้ความรู้เหล่านี้โดยตรงครับ

gen46

• Newbie
  • *
ซือเฮียครับ พอดีมันตรงกับแนวศรีษะ จะแก้ไขยังไงดีครับ
ขอบคุณซือเฮียมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หมายถึง แนวเสาต้องลงตรงหัวเป็นแนวตรง ถึงไม่ดี
และหากเป็นเสาสั้นก็ไม่ค่อยมีผล

ไม่มีวิธีแก้วิธีอื่น นอกจากขับย้ายหลบครับ