19 เม.ย. , 2024, 06:14:20 pm

Author Topic: ซ่อนแซมบ้าน ทิศ 360 องศา-บวกลบ3 เดือนมิ.ย.52 ติดอสูรหรือไม่ ?  (Read 6058 times)

fs888

• Jr. Member
  • **
เรียนถามอาจารย์และซือเฮียที่เคารพ

ผมกำลังติดต่อช่างซ่อมบ้านให้เข้ามาแก้ไขซ่อมแซมบ้านครับ
กล่าวคือ บ้านพิงทิศที่ 360 องศา บวกลบ3 (วัดโดยจานแสงอาทิตย์) มีประธานที่ 360 องศา บวกลบ 3
และมีสิ่งยึดเหนี่ยว(เป็น ล.พ.ทวด) ที่ทิศ 30 องศาอีก 1 ตำแหน่งตามคำแนะนำของท่านอาจารย์
ผมกะว่าจะทุบพื้นส่วนลานหลังบ้านทำบ่อบำบัด-- และทำบ่อปลา&น้ำพุตรงทิศ 180 องศา-บวกลบ3 ครับ

ปรากฎว่าในเดือน มิ.ย.52 นี้ทิศหลังบ้านเป็นอสูรประจำเดือน และ ทั้งทิศแตกสลาย ด้วย
และหน้าบ้านก็เป็นทิศดาวเบญจภูติประจำเดือนด้วย  ...เรียนถามว่า
1.  จะสามารถกระทำการในเดือน มิ.ย. ได้ไหมครับ ?
2.  และควรทำอย่างไรครับ ?  หรือใชฤกษ์ปลอดภัยก็ใช้ได้แล้วครับ?
3.  ถ้าไม่ได้..ควรกระทำการในเดือนใดครับ ?   
4.  และควรเริ่มจากทิศหน้าบ้านก่อนหรือหลังบ้านก่อนครับ ?

ขอบคุณอย่างสูงครับ
สมประสงค์ รุ่น 41

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากวัดด้วยจานแสงอาทิตย์ แล้ว +/- 3 ถือว่ายังวัดได้ไม่ดีพอ

ควรเลื่อนไปก่อน เพราะติดตัวห้ามหลายตัว

กค. มีฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ จะดีหน่อย
( รอบ 4 ปีมีเพียง 1 ปี ... และในปีนั้น มีเพียง 3 เดือนเท่านั้น )

หน้าบ้านครับ เพราะหลีกเลี่ยงดาวจร 5 ปีและเดือน ที่ทิศเหนือ

fs888

• **
ขอบคุณอย่างยิ่งครับ

เรียนถามอีกนิดครับ.....
1.  ในเดือน ก.ค.52 นี้ กระผมคงจะเลือกวันที่ 16 ก.ค.  เพราะฤกษ์ปลอดภัยเป็นเวลา 07.30-08.30 น
     ...ต้องเริ่งลงมือทุบขุดเจาะเวลานี้ใข่ไหมครับ ?
2.  ปี พ.ศ.2552นี้ดาว 5 อยู่ทิศเหนือ และมีดาวเบญจภูติด้วย  และเดือน ก.ค.52 ก็มีดาว 5 และเบญจภูติ
    ที่ทิศเหนือเช่นกันครับ
    ...จะถือว่าซ้ำ(double) และยิ่งร้ายแรงขึ้นไหมครับ ?   ...หรือใช้ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ ประกอบด้วยฤกษ์ปลอดภัย
    ก็สามารถแก้ไขได้ครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
สมประสงค์ 41

fengshui

1. ใช่ครับ

2. ซ้ำกัน โทษภัยยิ่งรุนแรง ห้ามเริ่มต้นเคาะที่จุดนี้
   จึงให้เริ่มเคาะจากทิศอื่นแทน เช่น หน้าบ้าน

ฤกษ์ปลอดภัยแก้เฉพาะอสูร ไม่ได้แก้บทบาทดาวครับ

fs888

• **
ขอบคุณอีกครั้งครับ...
และเรียนถามอีกนิดครับ

คือ...ตามข้อ 2. ที่ซือเฮียแนะนำว่าให้เริ่มเคาะทุบจากด้านทิศใต้คือหน้าบ้านก่อนนั้น แต่ฤกษ์ปลอดภัยไม่สามารถแก้บทบาทดาว 5 นั้น
    ...แต่/และในที่สุดก็ต้องมาขุดทุบที่ทิศเหนือ(ด้านหลังบ้าน)ซึ่งทั้งหลักปีและหลักเดือน(ก.ค.52)นั้นมีบทบาทดาว 5 ด้วย

เรียนถามว่า จะส่งผลร้ายไหมครับ ?   ...หรือเลื่อนออกไปอีกเดือน(คือสิงหาคม 52)จะดีกว่าครับ ?

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

การห้าม คือ ห้ามเริ่มต้นเคาะที่ทิศห้าม

หากเริ่มทิศอื่น ต่อเนื่องมาถึงทิศห้าม ไม่มีปัญหาครับ

fs888

• **

คลายความแคลงใจของตัวผมเองได้แล้วครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับ

fengshui