28 มี.ค. , 2024, 03:20:49 pm

Author Topic: โต๊ะทำงานอยู่ห้องเดียวกับ ห้องพระได้หรือไม่  (Read 18639 times)

arinya9

• Newbie
  • *
พอดีจะ ต้องทำงานที่บ้าน ห้องวางไม่มีแล้ว เหลือแต่ห้องพระ ที่ว่างอยู่ห้องเดียว
 1.ทำงานในห้องพระได้หรือเปล่า
 2.แล้วถ้าต้องย้ายห้องพระออกมาตรง ระเบียง หน้าห้องนอน จะได้หรือเปล่า แต่จะมีประตูห้องนำตรงกับที่วางโต๊ะ หมู่บูชา พอดีจะเป็นอะไรหรือเปล่า

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ค่อยถูกต้องนัก 

หากพระมีจำนวนไม่มาก หรือ หากนั่งทำงานไม่นาน พอได้

2. ไม่เหมาะสมกว่ากรณีแรกอีกครับ

arinya9

• Newbie
  • *
แล้ว ถ้า นั่งทำงานในห้องนอนได้หรือเปล่าค่ะ เพราะห้องนอนค่อนข้างใหญ่ ตั้งโต๊ะคอมได้  ดีกว่าที่ย้ายพระออกมาข้างนอก ห้องนอนหันหัวเตียงไปทางทิศเหนือ แล้วถ้าตั้งโต๊ะทำงานได้ ควรหันโต๊ะทำงานไปทางทิศไหนดีค่ะ ประตูหน้าบ้านอยู่ทางทิศตะวันออกค่ะ

arinya9

• Newbie
  • *
วันนี้มีคำถาม เยอะ ต้องขอโษด้วยนะคะ คือดูในปฏิทินจีน พรุ้งนี้ วันที่ 6/6/52 เป็นวันดี เห็นปฎิทินบอกเป็นวันธงชัย ก็เลย ยากจะทำให้เสร็จในวันเดียวไปเลย
1.ย้ายองค์กวนอูและองไฉ่ซิ่งเอี้ยมาไว้ที่บ้านแล้วต้องหัน หน้าองค์ไปทางไหนถึงจะดี
2.องฮกลกซิ้วที่มีอยู่เดิมหันหน้าไปทางทิศตะวันออก ต้อง เปลี่ยนด้วยหรือเปล่า
3.ตกลงห้องทำงานเอาไว้ในห้องนอนได้หรือเปล่า ถ้าได้ต้องหันหน้าไปทางทิศไหนถึงจะดี ถ้าหน้าบ้านประตูรั้วอยู่ทางทิศตะวันออก

fengshui

ข้อ 1 ถามแล้วในอีกกระทู้ ... ตอบให้แล้ว ... กรุณาอย่าถามซ้ำครับ

2.  ตอบในกระทู้นั้นแล้วเช่นกันครับ
http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=1768.msg5746;topicseen#new

3. ได้ครับ

หันไปทางใดจะดี ต้องทราบดวง และองศาที่แน่นอนครับ

บุคคลที่เพิ่งเริ่มต้น บุคคลที่เริ่มต้นศึกษา จะไม่สามารถหาคำตอบได้ครับ
เพราะต้องมีความรู้ ประสบการณ์ ต้องมาศึกษาเป็นเรื่องราวครับ

.......

ถ้าหาก วันธงไชย ชงหรือปะทะกับปีเกิดคุณ หรือปีเกิดคู่ครอง ... คุณจะลือกไหม

ประเด็นสำคัญสุด บ้านมีราศีบ้าน หากฤกษ์ที่เลือก ชง/ปะทะ ราศีบ้าน ... ผลกระทบตกกับทุกคนในบ้าน

เริ่มจาก คนที่ดวงไม่ดีมากที่สุดก่อน เจ้าบ้าน ....

........

หากคุณอ่านกระทู้ต่าง ๆ ที่เกี่ยวกับฤกษ์
เราจะถามข้อมูลค่อนข้างละเอียด คือหลังบ้านทิศอะไร ปีเกิดเจ้าบ้าน ....
ลองศึกษาดูก่อนครับ

« Last Edit: 05 มิ.ย. , 2009, 04:09:29 pm by fengshui »

arinya9

• Newbie
  • *
1.ดวงเรา เกิด ปีมะเส็ง วันเสาร์ 2520 ค่ะ
ดวงแฟน เกิด ปีเถาะ วันศุกร์ 2518 ค่ะ ดวงเจ้าของบ้านค่ะ ต้องหันโต๊ะทำงานไปทางทิศไหนค่ะ
2. แล้วตู้เซฟที่อยู่ในห้องนอนตอนนี้หันหน้าไปทางทิศเหนือต้องเปลี่ยนด้วยหรือเปล่าค่ะถ้าเปลี่ยนสมควรหันไปทางทิศไหนดีค่ะ
ขอโทษนะคะที่ตั้งคำถามเยอะๆๆพอดีเราจะย้ายไปทำงานบางอย่างที่บ้านก็เลยอยากจะทำให้ถูกต้องไปเลยที่เดียวอะค่ะ เมื่อวานไปหาซื้อหนังสือ ฤกษ์ ปี2552 ของอาจาร์ยที่ซีเอ็ด เค้าบอกเก็บคืนสำนักพิมพ์ไปแล้ว

fengshui

1. กฎ กติกา มารยาท ข้อ 1 กรอบเหลือง
    http://www.fengshuitown.com/fengshui/fengshui-member.htm

2. ในทางชัยภูมิ หันได้ทุกทิศ ... แต่ควรอยู่ในที่ลับตาคน
    ดีหรือไม่ ขึ้นกับองศาที่วาง

3. สั่งซื้อหนังสือได้ที่ชมรมฯ ครับ