20 เม.ย. , 2024, 02:17:15 am

Author Topic: การมอบเหรียญ ในกรณีคนรับมอบไม่สามารถมารับ  (Read 3346 times)

chum09

• Newbie
  • *
เรียน ซือเฮียที่เคารพ
        ผมขอเรียนถามซือเฮียในเรื่องการรับ มอบเหรียญ  หากในกรณีที่ผู้รับเหรียญอยู่ต่างจังหวัด หรือ ไม่สบาย หรือไม่สามารถมารับมอบเหรียญ จากคนธรรมดามอบเหรียญ  (ไม่มีเหรียญจากพระปลุกเสก)
1. ทางเราสามารถที่จะให้ผู้ที่มอบเหรียญ ทำสมาธิกล่าวคำตามหน้าซอง ตามวันเวลาที่กำหนด ได้หรือไม่
2. ผู้รับเหรียญ สามารถรับเหรียญ ได้เลย (วันไหนก็ได้)  หรือ จะต้องรับเหรียญตามวันเวลาที่กำหนดไว้ตามหน้าซองครับ
3. ผู้รับเหรียญจะต้องกล่าวอะไรเพิ่มเติมหรือไม่ครับ หรือสามารถหยิบเหรียญจากซองได้เลย

หมายเหตุ  เนื่องจากผู้รับมอบเหรียญจะต้องรับมอบเหรียญเดียวกัน 2 เหรียญและไม่สบายต้องนอนรักษาตัวอยู่ครับ จึงไม่สะดวกที่จะเดินทางไปหาผู้มอบเหรียญ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ได้ครับ
2. ควรตามหน้าซอง ยกเว้น กรณีฉุกเฉิน เช่น ICU
3. ให้ตั้งสมาธิ ( เพื่อรับพลังจากเหรียญ ) ไม่ต้องกล่าวอะไรครับ