25 เม.ย. , 2024, 07:57:26 pm

Author Topic: ตั้งตี่จู้ แต่หลังตี่จู้ติดกับผนังห้องครัวเป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ  (Read 6596 times)

arinya9

• Newbie
  • *
หลังเตี้ยจู้ติดผนังห้องครัว ต้องทำเป็นกล่องแล้วเอาเตี้ยจู้ ไว้ในกล่อง ให้ผนังกล่องติดผนังห้องครัวแทนได้หรือเปล่า ขนาดเจี้ยจู้กว้าง18 ครึ่ง ลึก16 แล้วถ้าทำกล่อง ให้ขนาดความกว้าง 24 ลึก 18 ครึง ได้หรือเปล่า ค่ะ หรือว่า กว้าง 24 ลึก 24 ถึงจะดีค่ะ
« Last Edit: 15 พ.ย. , 2011, 03:11:51 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากด้านหลังตี่จู้เป็นเตาไฟ เท่ากับเผาเจ้าบ้าน ปัญหาหน้าที่การงาน สุขภาพ

หากเป็นแค่ห้องครัว ไม่ตรงกับเตา ในทางชัยภูมิ พอได้
แต่จะดีหรือไม่ ต้องรู้องศาที่แน่นอน

กล่องใหญ่กว่าตี่จู้ ตามความเหมาะสม ใช้ได้ทั้งนั้น ไม่จำเป็นต้องกำหนดด้วยมามตราหลูปังครับ