26 เม.ย. , 2024, 09:05:44 am

Author Topic: ฤกษ์ปลอดภัย  (Read 5085 times)

chaiyarat

• Newbie
  • *
ฤกษ์ปลอดภัย
« on: 08 มิ.ย. , 2009, 03:15:09 am »

เรียนท่านอาจารย์และฃือเฮียที่เคารพ.....

ผมมีเรื่องรบกวนและสงสัยเกี่ยวกับเรื่องฤกษ์ปลอดภัย

คำถาม  คือ  ภานใน 1 ปีฤกษ์ปลอดภัยสามารถใช้ได้ 1 ครั้งต่อ 1 สถานที่หรือครับ....

ขอรบกวนท่านอาจารย์และฃือเฮียช่วยชี้แนะด้วยครับ......

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ฤกษ์ปลอดภัย
« Reply #1 on: 08 มิ.ย. , 2009, 04:13:21 pm »
ถูกต้องครับ

ยกเว้น ในกรณีจำเป็น

เช่น ต้นปีใช้ฤกษ์ปลอดภัยไปแล้ว 
ปลายปี ท่อน้ำแตก ก็ต้องซ่อม ไม่สามารถเลื่อนออกไปได้ ก็ต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยซ้ำครับ

chaiyarat

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 09 มิ.ย. , 2009, 03:30:28 am »

เรียนท่านอาจารย์และฃือเฮียที่เคารพ.....

ในกรณีที่มีการตั้งประธานไปแล้วโดยใช้ฤกษ์ปลอดภัยในปีนั้น.............
                                                เราสามารถที่จะตั้งจุดยึดเหนี่ยวเพิ่มเติมโดยใช้ฤกษ์ปลอดภัยได้อีกหรือไม่... (ถ้ามีความจำเป็น)

ขอรบกวนท่านอาจารย์และฃือเฮียช่วยชี้แนะด้วยครับ......

fengshui

« Reply #3 on: 09 มิ.ย. , 2009, 03:53:55 am »
ตามความจำเป็นครับ

ถ้าหากจำเป็นมาก ก็ต้องทำครับ

chaiyarat

• Newbie
  • *
« Reply #4 on: 09 มิ.ย. , 2009, 06:17:30 am »

ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์และฃือเฮียที่ช่วยชี้แนะครับ......

fengshui

« Reply #5 on: 09 มิ.ย. , 2009, 07:46:37 am »
ยินดีครับ