28 มี.ค. , 2024, 08:20:43 pm

Author Topic: ทำยังไงได้บ้างถ้าหัวเตียงมีเสาตรงกลาง  (Read 6002 times)

ห้องมันแคบมากไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงชีวิตคู่ยิ่งกำลังมีปัญหาเลยกลัวมากค่ะ
มีวิธีแก้มั้ยคะหรือว่าจะต้องส่งรูปให้ดูช่วยทีนะคะ ???

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากเสาไม่หนา ให้ทำผนังหัวเตียงใหม่
ใช้แผ่นไม้อัดปิดหน้าเสา ความกว้างขนาดเท่ากับหรือใหญ่กว่าหัวเตียง ความสูงดีสุด คือชนเพดาน จะดูเรียบร้อย

หากเสาหนา และไม่ค่อยมีที่
ให้วางตู้ข้างเสา หากตู้หนาไม่เท่าเสา
ให้เลื่อนตู้ขึ้นจนเสมอหน้าเสา ( หาไม้มาหนุนรองด้านหลังตู้ )

อาทิตย์หน้าจะ Update ฮวงจุ้ยห้องนอน พร้อมภาพ สำหรับกรณีนี้ครับ

ส่งรูปมาประกอบด้วยยิ่งดี

เอารูปลงยังไงคะทำไม่เป็นค่ะ low tech  ???

fengshui

• Administrator
  • Hero Member