28 เม.ย. , 2024, 03:18:00 am

Author Topic: ตี่จู้เอี๊ยติดห้องน้ำ  (Read 7668 times)

mm

• Newbie
  • *
ตี่จู้เอี๊ยติดห้องน้ำ
« on: 15 มิ.ย. , 2009, 03:47:18 pm »
เรียนอาจารย์ค่ะ มีทางแก้หรือไม่คะเพราะตี่จู้ที่บ้านด้านหลังเป็นผนังห้องน้ำ เป็นร้านค้าค่ะ เมื่อก่อนพี่ชายอยู่ตั้งไม่ติดผนังห้องน้ำ ก็ขายของดี เงินดี แต่หนูมาแทนที่แล้วต้องจัดร้านใหม่ ซึ่งขายของคนละอย่างกัน ทำให้ต้องเอาตี่จู้ติดผนังห้องน้ำ ซึ่งก็ขายของดีค่ะ แต่เป็นหนี้และไม่มีเงินเก็บ ไม่มีทางแก้ไขเลยเหรอค่ะ เพราะดูแล้วไม่มีที่ตั้งเลย นอกจากนำตั้งในตัวบ้านในสุด ซึ่งจะมองไม่เห็นหน้าบ้าน หลังบ้านอิงทิศใต้ สามีเกิดปีชวด หนูเป็นภรรยาเกิดปีเถาะ ลูกชายทั้งสองเกิดปีวอกและกุนค่ะ ถ้ามีวิธีแก้หรือตั้งในตัวบ้านในสุดได้ หนูก็จะเข้าไปแผนกหาฤกษ์ค่ะอาจารย์รบกวนด้วยค่ะ ขอขอบพระคุณคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตี่จู้เอี๊ยติดห้องน้ำ
« Reply #1 on: 16 มิ.ย. , 2009, 09:29:54 am »
ข้อสังเกตุ
1. ตี่จู้ไม่ได้อยู่ตำแหน่งเดิม
2. ตำแหน่งใหม่พิงห้องน้ำ
3. ย้ายมาไม่ได้ดูฤกษ์

ไม่ทราบองศาที่แน่นอน ไม่สามารถจัดวางร้านให้ได้ครับ
แต่พื้นฐานเท่าที่ทราบ หากตำแหน่งเดิมวางแล้วดี น่าจะถูกต้อง

การแก้ไขขั้นพื้นฐาน
ล้างปรับสภาพ โดยใช้ฤกษ์ปลอดภัย  รายละเอียดในหนังสือมีครบหมดครับ

http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-calendar-book.htm