28 เม.ย. , 2024, 07:55:14 pm

Author Topic: อยากทราบบทบาทดาว 13 , 31 ที่มีผลต่ออาคาร  (Read 4858 times)

tanig

• Newbie
  • *
พอดีที่บ้านเป้นอาคารพาณิชย์ 4 ชั้น 
ชั้น 1 ใช้ค้าขาย(ขายปลีกหน้าร้าน) + ทำเป็น office  ด้านหลัง
ชั้น 2-4 ใช้เป็นที่พักอาศัย
และในกรณีที่ ด้านหน้าอาคารเป็นดาว(บารมี ลาภ)  5 8   1 3   3 1  ตามลำดับเมื่อหันหน้าออกจากอาคาร
และทางชมรมบอกว่า  ดาว 3 ถ้าเป็นร้านค้าใช้ได้แล้วในกรณีของผมใช้ได้ไหมครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้ครับ แต่อาจไม่ดีเท่าที่ดควร
เพราะไม่มีลาภที่ดีใด ๆ รออยู่ เช่น ดาวลาภ 8 9 1

tanig

• Newbie
  • *
ด้านหน้าอาคาร  เป็นประตูโล่งทั้งหมดครับ
ส่วนที่พักอาศัยชั้น 2-4 จะไม่มีผลอะไรกับดาว 3 ใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

fengshui

ถ้าเช่นนั้น ก็ถือว่าดี  ได้ลาภ 8 และ ลาภ 1

ชั้น 2 - 4 ต้องดูแยกเป็นแต่ละชั้น และแต่ละห้องครับ

tanig

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ