28 มี.ค. , 2024, 10:35:58 am

Author Topic: ฤกษ์ปลอดภัยย้ายโต๊ะหมู่บูชา  (Read 13835 times)

waiwicha

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮีย
     ผมได้ไปพบท่านอาจารย์เกรียงไกรที่สระบุรีมา และในดวงของแฟนนั้นท่านอาจารย์บอกให้ตั้งพระ 123 องศาิ
ปัจจุบันโต๊ะหมู่บูชาตั้งอยู่ที่ 157 องศา ผมคำนวณดูแล้วถ้าย้ายไป 123 องศา จำเป็นจะต้องใช้ฤกษ์ปลอดภัยเพราะติดอสูร
1. อยากจะขอคำอธิบายเกี่ยวกับฤกษ์ปลอดภัยต่อไปนี้ครับ
   1.1. ฤกษ์ลาภผลว่องไว
   1.2. ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ
   1.3. ฤกษ์ลาภผลมหาเสน่ห์

2. อ้างอิงจากปฏิทินฤกษ์มงคล 2552
ทำไมฤกษ์วันอังคารที่ 14 ก.ค. 52 เวลา 3:30-4:30 น. (5/3 , 7/9 , 8/8 , 6/2) จึงไม่ถูกกำหนดเป็นฤกษ์ลาภผลว่องไวครับ

ขอบคุณซือเฮียมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ ดีสุด

ฤกษ์ลาภผลว่องไว + ฤกษ์ลาภผลมหาเสน่ห์ ดีรองลงมา

ฤกษ์ช่วง 23.00 - 04.59 เราจะไม่ให้ฤกษ์ เพราะไม่สะดวกในทางปฏิบัติ

waiwicha

• Newbie
  • *
ผมมีคำถามจะเรียนถามซือเฮียเพิ่มเติมดังนี้ครับ
1. ฤกษ์ช่วง 23.00 - 04.59 ไม่สะดวกในทางปฏิบัติ แต่ก็สามารถดำเนินการได้ใช่หรือไม่ครับ ในกรณีที่ต้องการความรวดเร็ว
2. ขอข้อแนะนำ ในการย้ายโต๊ะหมู่บูชา ว่ามีพิธีการใดที่ควรจะทำก่อนหรือหลังดำเนินการหรือไม่ครับ
3. ในการมอบเหรียญปรับแก้ดวงแก่ผู้อื่น ถ้าอยู่ห่างไกลกันมากผมจะสามารถทำแบบนี้ได้หรือไม่ครับ
  3.1 ทำพิธีใส่จิตตัวเองลงไปในเหรียญโดยอาศัยช่วงเวลาตามฤกษ์ที่ระบุไว้ที่ซองเหรียญ
  3.2 ผู้รับทำพิธีรับเหรียญโดยอาศัยช่วงเวลาตามฤกษ์ตามที่ระบุไว้ที่ซองเหรียญแต่เป็นวันอื่น

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

fengshui

1. ใช้ได้ครับ
2. อ่านหน้าบทความ การย้ายตี่จู้ พิธีการโดยรวมคล้ายกันครับ
3. ได้ครับ แต่ผลลัพธ์ก็จะด้อยกว่า

waiwicha

• Newbie
  • *
เรียนถามซือเฮียครับ
ในการตั้งโต๊ะหมู่บูชาแบบต้องเข้ามุม ตัวโต๊ะมีความกว้าง 70 cm
ถ้าผมจะหาหินอ่อนขนาด กว้างxสูงxหนา 120 x 80 x 1 cm มาวางเป็นกำแพงให้โต๊ะหมู่บูชาพิงจะดีหรือไม่ครับ
ซึ่งข้างหลังแผ่นหินอ่อนก็จะเป็นช่องว่างสามเหลี่ยมไม่มีอะไรวางอยู่เลย พลังของทิศทางจะด้อยลงไปหรือเปล่าครับ

fengshui

ความสูงเตี้ยมากครับ
ใช้พิงตู้ขนาด 180 - 200 cm. จะดีกว่า และดูภูมิฐานมากกว่า

ไม่ครับ

waiwicha

• Newbie
  • *
ขอสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับการใช้ฤกษ์ครับ
ถ้าเราคิดคำนวณจากระบบธาตุแท้และธาตุจักรวาลแล้ว
ได้ฤกษ์ในการเปิดออฟฟิศใหม่เป็น ลิ่มกัว หรือตี่อ๋วง
เมื่อเปรียบเทียบกับ ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ
ฤกษ์ไหนควรนำไปใช้งานมากกว่ากันครับ

ขอบคุณมากครับ

fengshui

ฤกษ์ระบบธาตุจักรวาลครับ

ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ เป็นฤกษ์ที่ดีที่สุดในฤกษ์ปลอดภัยทั้งหมด

waiwicha

• Newbie
  • *

fengshui

ยินดีครับ

waiwicha

• Newbie
  • *
เรียนซือเฮียครับ
       ขออนุญาติปรึกษาเรื่องฤกษ์ดังนี้
ผมจะย้ายออฟฟิศใหม่ที่ 32.5 องศา และคำนวณฤกษ์ได้ดังนี้ครับ
ยาม-วัน-เดือน-ปี = ลิ่มกัว(/6)-ลิ่มกัว(/6)-แป๋(/9)-เอี๊ยง(/2)
สองหลักแรกคำนวณมาเพื่อให้ได้ฤกษ์ที่ดี แต่ 2 หลัก เดือน-ปี ด้านหลังไม่ได้มีความหมายเช่นนั้น
ผมขอสอบถามถึงผลกระทบจากการใช้ฤกษ์ดังกล่าว และถ้าเปรียบเทียบกับ ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ จะยังคงเป็นฤกษ์ที่น่าใช้อยู่หรือไม่ครับ

fengshui

ระบบเต่าซิ่ว ( ที่กรองมาจากระบบธาตุแท้ )
ปีและเดือน ไม่ต้องสนใจเพราะเป็นเรื่องภายนอก

ฤกษ์เปิดทรัพย์สี่ทิศ ก็เหมาะกับเปิด Office เช่นกัน

ใช้ได้ทั้ง 2 ฤกษ์ครับ

waiwicha

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ

fengshui

ยินดีครับ