29 เม.ย. , 2024, 02:18:41 pm

Author Topic: ปรึกษาเรื่องความเชื่อห้ามย้ายเตียงระหว่างตั้งครรภ์  (Read 3472 times)

Hui

• Guest
ความเชื่อที่ว่าถ้าตั้งครรรภ์อยู่แล้วห้ามย้ายเตียงนอนในห้องค่ะ เฉพาะในห้องนอนประจำของเราหรือเปล่าคะ พอดีว่าเมื่อเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาไปเที่ยวต่างจังหวัดกับแฟน แล้วเป็นเตียงคู่ ก็กลัวว่าจะตกเตียง แฟนก็เลยลากเตียงมาติดกัน จะมีผลกระทบกับเด็กหรือเปล่าคะ  หรือมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างมั้ยคะ
มีข้อนะคะ ระเบียงนอกห้องนอนค่ะ เป็นกระเบื้องปูพื้น อยู่ๆ ก็แตก ลักษณะคือเหมือนปะทุจากข้างล่าง เนื่องจากกระเบื้องที่แตกขึ้นมาเนี่ยลักษณะเป็นสามเหลี่ยมขึ้นมา โดยเป็นแนวกว้างของบ้านทั้งแนวค่ะ จะมีผลอะไรกับเด็กหรือเปล่าคะ แล้วถ้าจะต้องซ่อมแซมต้องรอให้คลอดก่อนหรือเปล่าคะ
ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ไม่ใช่เตียงตนเอง ไม่รุนแรงนัก
    ให้ไปทำบุญสังฆทานอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร และตัวเด็ก + "แม่ซื้อ" ที่วัดเล่งเน่ยยี่

2. ห้ามทำ จนกว่าจะคลอดเสร็จ + ต้องดูฤกษ์