18 เม.ย. , 2024, 03:13:50 pm

Author Topic: ขอถามเรื่องตั้งศาลครับ  (Read 5098 times)

nopphon

• Newbie
  • *
ขอถามเรื่องตั้งศาลครับ
« on: 11 ส.ค. , 2009, 06:20:46 am »
ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับการตั้งศาลมีดังนี้ครับ
1.ใน เวปของชมรมเกี่ยวกับเรื่องการตั้งศ่าล ข้อ3.เขียนว่าตำแหน่งวาง ศาลพระภูมิ ศาลพระพรหม ศาลตายาย เหมาะกับ
ดาวบารมีที่ดี เช่นบารมีประจำยุค บารมีหนุน เพื่อเสริมบารมี
ดาวลาภที่ไม่ดี เช่นลาภเสื่อม ลาภวิบัติ เพื่อหยุดการรั่วไหล สูญเสีย
แต่มีเพื่อนสมาชิกถามมาว่า ศาลพระภูมิตั้งอยู่ในตำแหน่งลาภวิบัติ จากตำแหน่งภายนอกตัวอาคาร สามารถอยู่ได้ไหมครับ เพราะอาจารย์เคยบอกว่าศาลพระภูมิไม่ควรอยู่ในตำแหน่งลาภที่ดี
ข้ออสงสัยของผมคือ
1.แล้วที่ถูกต้องเป็นอย่างไรครับระหว่างการวางตำแหน่งวาง ศาลพระภูมิ ศาลพระพรหม ศาลตายาย ควรจะวางที่ตำแหน่งดาวบารมีที่ดี หรือดาวลาภที่ไม่ดีกันแน่ครับ
ต้องขอรบกวนซือเฮียเพื่อขอความรู้ครับขอบคุณครับ
« Last Edit: 11 ส.ค. , 2009, 12:13:54 pm by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ขอถามเรื่องตั้งศาลครับ
« Reply #1 on: 13 ส.ค. , 2009, 12:07:56 am »
ได้ครับ

ศาลคือนิ่ง เมื่อตั้งตำแหน่งลาภวิบัติ ซึ่งต้องการให้นิ่ง เท่ากับเป็นการแก้ไขจุดไม่ดี

หากอยู่ในตำแหน่งบารมีที่ดี ก็เท่ากับส่งเสริมบารมีครับ

nopphon

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 13 ส.ค. , 2009, 04:17:59 pm »
ขอบพระคุณมากครับอาเฮีย

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 13 ส.ค. , 2009, 11:52:03 pm »
ซือเฮียครับ ไม่ใช่อาเฮีย

ยินดีครับ