20 เม.ย. , 2024, 09:55:16 am

Author Topic: ไหว้ฮอเฮียตี๋เวลาเช้าได้ไหม ขอด่วนครับ  (Read 7280 times)

jun

• Newbie
  • *
ผมอยากทราบว่าจะไหว้ฮอเฮียตี๋ช่วงเช้าเลยได้มั๊ยครับแบบว่าเวลา ตี 5-6โมงครึ่งน่ะครับเพราะว่าวันสารทจีนนี้จะไปเรียนหนังสือพอดีแต่อยากไหว้ฮอเฮียตี๋น่ะครับ                แต่ไหว้บรรพบุรุษนั้นจะไหว้คนละบ้านครับจึงอยากทราบว่าถ้าไหว้ฮอเฮียตี๋ช่วงเช้าจะได้รึป่าวครับ

ส่วนของไหว้นั้นผมไม่ได้จัดซาแซแต่ไหว้เป็นพวกผลไม้กับขนมครับไม่ทราบว่าสามารถไหว้ได้ไหมครับ   

ขอคำตอบด่วนนะครับ  จะได้จัดถูก  ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ได้

แต่ต้องไหว้เจ้า บรรพชนเสร็จก่อน (สำคัญกว่ามาก)