25 เม.ย. , 2024, 01:02:26 am

Author Topic: ดาวลาภ 8 อยู่ด้านข้างของประธาน  (Read 3640 times)

Moodam

• Full Member
เรียนถามอาจารย์ใหญ่และศิษย์พี่ครับ
1. บ้านที่มีประธานอยู่หลังบ้าน ซึ่งเป็นองศาที่ทำให้ดาวลาภ 8 ไปอยู่ด้านข้างซ้ายหรือขวาของบ้านซึ่งย่อมจะมักไม่มีประตู เราสามารถกระตุ้นได้ไหมครับ
2. (ไม่เกี่ยวกับข้อ 1 นะครับ) ถ้าสมมติถ้าเรามีการปรับตำแหน่งประธานในบ้านใหม่โดยย้ายไปอยู่ด้านข้างเพื่อจะหวังให้ดาวลาภ 8 ตกที่ประตูหน้าบ้าน ลักษณะนี้ก็ใช้ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ (ในกรณีที่ไม่ต้องการทำประธานเข้ามุม หรือสร้างสิ่งใด ๆ เพิ่มเติมครับ)

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ได้ครับ แต่หากเป็นประตูรั้ว ก็ไม่จำเป็น

2. ใช่ครับ เป็นหลักการโดยพื้นฐานของชมรมอยู่แล้ว

Moodam

• Full Member
ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ