29 เม.ย. , 2024, 04:59:36 am

Author Topic: ถามเรื่องพาหะปะทะลาภครับ  (Read 3648 times)

panupong

• Newbie
  • *
ขอรบกวนถามเรื่องพาหะปะทะลาภครับ
1 ถ้าดิถีนั่งอยู่บนลาภแต่ตัวลาภนี้เป็นกลุ่มของพาหะแล้วมีตัวมาปะทะทีลาภอย่างนี้ถือว่าลาภผลรวดเร็วหรือว่าเสียหายครับ(ยกเว้นไม้)
2 ถ้าในดวงต้องการธาตุใดธาตุหนึ่งหรือสองธาตุแต่รับเหรียญไม่ได้ต้องตั้งพระเราต้องคำหนึงถึงบทดาวหรือไม่ครับหรือคำหนึงเฉพาะธาตุที่เราต้องการเช่นตั้งมาแล้วประตูห้องนั้นตกลาภเสื่อมหรือลาภวิบัติ(ห้องใช้เฉพาะการนี้)
3 แล้วในหนึ่งห้องที่เราจะตั้งพระนี้สามารถตั้งได้มากกว่าหนึ่งจุดหรือไม่ครับเช่นสามีต้องการธาตุหนึ่งภรรยาต้องการธาตุหนึ่งโดยพระที่ตั้งเป็นพระเหมือนกันสามีก็ไหว้องค์หนึ่งภรรยาก็ไหว้องค์หนึ่ง
4 เหตุผลว่า พระที่ตั้งต้องขนาดเก้านิ้วเพราะอะไรครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ถามเรื่องพาหะปะทะลาภครับ
« Reply #1 on: 23 ก.ย. , 2009, 07:02:39 am »
1. เสียหายครับ
2. ต้องครับ
3. ได้ครับ  แต่จะดีกว่าหากมีเพียงหนึ่ง
4. เหตุผลนี้มาจากใครกำหนดครับ ?