24 เม.ย. , 2024, 06:46:11 pm

Author Topic: หน้าบ้านเป็นทิศตะวันออก ขอคำแนะแก้เคล็ดหน่อยค่ะ  (Read 3714 times)

arinya9

• Newbie
  • *
เห็นบอกว่า หน้าบ้านหรือหลังบ้านเป็นทิศตะวันออก ตกลาภวิบัติ ขอคำแนะนำวิธีแก้เคล็ดหน่อยค่ะ พอดีหน้าบ้านเป็นทิศตะวันออกค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
1. ดูแลเรื่องประตูหน้าต่าง มั่นคงแน่นหนา  ระวังคนแปลกหน้า
    อย่าให้บริเวณหน้าบ้านมือครึ้ม เป็นที่หลบซ่อนโจรได้

2. ในทางฮวงจุ้ย ให้แก้ไขตามหน้า 88 ในปนังสือปฏิทินฤกษ์มงคล 2552 ( ต้องใช้สัญลักษณ์กั้วร่วมด้วย )
    การติดต้องดูฤกษ์ ( ทิศหลังบ้าน ทิศด้านหน้าที่จะติด ปีเกิดเจ้าบ้าน )

นอกจากประตูหน้าบ้าน ประตูหลังบ้าน หรือประตูโรงรถที่เป็นทิศตะวันออก ก็ต้องระวังเช่นเดียวกัน