18 เม.ย. , 2024, 06:16:14 pm

Author Topic: สอบถามการตั้งตี่จู้  (Read 5424 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
สอบถามการตั้งตี่จู้
« on: 14 ก.ย. , 2009, 09:59:03 am »
เรียนซือเฮีย
     จากหน้าแรกของ web ชมรม link วิเคราะห์ ภาพตี่จู้ ที่ส่งมาจากทางบ้าน ... Update 3 ผมได้
อ่านข้อมูลที่ซือเฮียได้ลงไว้ จนมาถึง ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 02:53:02 PM ที่ว่า
ตี่จู้ ด้านหลังเป็นบันได ห้องน้ำ บันไดวนมาด้านหน้า และอยู่เหนือตี่จู้
      ซึ่งบ้านผมอีกหลัง ด้านหลังตี่จู้เป็นกำแพงปูนห้องน้ำ โดยผนังภายในห้องน้ำเหนือตี่จู้ ติดตั้งเครื่องทำน้ำอุ่น
ยืนอาบน้ำบริเวณนั้นพอดี และสังเกตุได้ว่าคนที่อาศัยอยู่บ้านหลังนี้ไม่อยู่ติดบ้านในวันหยุดเสาร์อาทิตย์
      อย่างนี้ซือเฮียช่วยแนะนำการปรับแก้ว่าควรทำอย่างไรดีครับ และขอแจ้งเพิ่มเติมด้วยว่าบ้านหลังนี้ท่านอาจารย์
ได้กำหนดตำแหน่งนี้เป็นที่ตั้งตี่จู้ เพื่อหันเฉียงประมาณ 10 องศาจากกำแพงไปทางประตูเลื่อนใหญ่เปิดเอารถเข้าบ้านครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามการตั้งตี่จู้
« Reply #1 on: 14 ก.ย. , 2009, 11:34:43 am »
ขอภาพประกอบด้วยครับ