28 มี.ค. , 2024, 07:55:30 am

Author Topic: ขอเรียนถามเรื่องฤกษ์ปลอดภัยนะคะ  (Read 6276 times)

jeab_ja

• Jr. Member
  • **
1. ทิศหลังบ้านอิง 207.7 องศา ปีนี้ฤกษ์ย้ายบ้านต้องเป็นฤกษ์ปลอดภัยเท่านั้น ใช่มั้ยคะ?
2. จากข้อ 1. ฤกษ์ปลอดภัยสำหรับการย้ายบ้าน ฤกษ์ไหนดีกว่าคะ ระหว่าง 23 พย 2552 หรือ 15 ธค 2552
3. ในกรณีที่ไม่รู้วันเดือนปีเกิด เหล่าม่า เหล่ากง สามารถย้ายหิ้งเหล่าม่า เหล่ากง มาในฤกษ์เดียวกันได้หรือไม่คะ?
4. ถ้าย้ายได้ สามารถตั้งหิ้งที่ 27.9, 117.6, 207.7, 297.2 องศา ทิศใดทิศหนึ่ง ได้หรือไม่คะ?
5. ถ้าห้องภายนอก ไม่มีที่สำหรับวางหิ้งเหล่าม่า เหล่ากง สามารถตั้งหิ้งที่ห้องเก็บของได้หรือไม่คะ (ห้องเก็บของบิวอิน ดูสะอาด ไม่รกค่ะ)

ขอบคุณซื้อเฮียมากค่ะ
ถ้า ข้อ 1 มีฤกษ์ดีในการย้ายบ้าน นอกเหนือจากฤกษ์ปลอดภัย จะขอรบกวนใช้บริการหาฤกษ์ค่ะ

jeab_ja

• **
ขอโทษทีค่ะ ลืมบอกไป ฤกษ์ย้ายบ้าน จะตั้งพระพุทธและตี่จู้ด้วยค่ะ

ขอบคุณซือเฮียอีกที

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หลังบ้าน 207 เป็นทิศแตกสลายประจำปี

หากไม่จำเป็นเร่งด่วน ควรใช้ฤกษ์หลังปีเถาะ (หลัง  4 กพ. 2553 )

แต่หากจำเป็นเร่งด่วน ต้องใช้ปลอดภัยเท่านั้น

2. 15 ธค. เพราะภาคีกันเองหมด ไม่ปะทะ

3. ได้ครับ แต่ต้องอัญเชิญลง + ตั้งขึ้นในเวลาฤกษ์
    หากกระชั้นไป ให้เริ่มที่ 13.15 เสร็จก่อน 14.45 น.

4. ไม่ทราบปีเกิด ควรตั้งพิง 45 องศา

5. ใช้ได้ครับ

จะตั้งพระพุทธและตี่จู้ ได้เช่นกัน

jeab_ja

• **
ขอบคุณซือเฮียค่ะ

จริงๆแล้ว 15 ธค 2552
กับหลัง 4 กพ 2553
มันก็ต่างกันแค่เดือนกว่าๆ
เดี๋ยวลองถามสมาชิกที่บ้านดูก่อนดีกว่า
ว่ารอได้หรือไม่

ขอบคุณซื้อเฮียอีกครั้งค่ะ
กระจ่างมากเลย

fengshui

ยินดีครับ

jeab_ja

• **
รบกวนเรียนถามอีก 1 อย่างนะคะ

หิ้งเหล่ากงเหล่าม่าที่ซือเฮียแนะนำให้ตั้งที่ 45 องศา

ไม่ทราบว่าคลาดเคลื่อนได้กี่องศาคะ

ขอบคุณซือเฮียค่ะ

fengshui

1.5 องศาครับ

jeab_ja

• **
ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

fengshui