16 เม.ย. , 2024, 06:00:57 pm

Author Topic: เปลี่ยนศาลเจ้า ตี่จู่เอี้ย  (Read 7474 times)

monozone_9

• Newbie
  • *
ขอรบกวนถาม เรื่องการเปลี่ยนศาลใหม่น่ะครับ
คือว่าพอดีที่บ้านมีศาลเจ้าอยู่ แต่ว่าตอนนี้คือ เก่าแล้ว และอยากจะเปลี่ยนศาลใหม่ให้ท่านน่ะครับ

มีคนเคยบอกว่า ทำได้เองเลยในวันไหว้บัวลอย แค่จุดธูปบอกท่านว่าจะเปลี่ยนศาลใหม่ ไม่ทราบว่าถูกต้อง หรือป่าว ต้องดูฤกษ์ยามยังไงหรือเปล่า

และคือ บ้านต่ำกว่าพื้นถนน ศาลเจ้าเลยต่ำกว่าพื้นถนนไปด้วย จะมีวิธีแก้ไหมครับ  หรือว่า จะทำฐานให้สูงเท่าพื้นถนน หรือยังไงดีครับ

ขอบพระคุณมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

ต้องดูฤกษ์ครับ

พิธีการอ่านได้จากหน้า บทความฮวงจุ้ย เรื่อง การเปลี่ยน ย้านเรือนศาล

........................

ต้องทำฐานให้สูงเท่าพื้นถนนครับ ต้องดูฤกษ์ครับ