25 เม.ย. , 2024, 08:19:50 am

Author Topic: สร้างบ้านข้างศาลพระภุมิหมู่บ้าน  (Read 7397 times)

PLOY5678

• Newbie
  • *
          สวัสดีครับคุณ fengshui  ครอบครัวกำลังจะซื้อบ้านใหม่มีที่ดินเหลือข้างบ้านจะซื้อเพื่อเปิดร้านขายของเเต่มีปัญหาคือที่ดินติดกับศาลพระภูมิของหมู่บ้าน บางท่านว่าดี บางท่านว่าไม่ดี สร้างบ้านเเล้วบังลมบังเเดดศาล  สมควรซื้อเปล่า มีทางเเก้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จากพื้นที่ มีการแบ่งส่วน มีอาณาเขตชัดเจน ใช้ได้ครับ
มาติดที่ศาลยกสูงมาก
กลายเป็น กำแพงฝั่งที่ติดกับศาลเตี้ยไป  หากสูงบังรับกัน ก็ใช้ได้ครับ

สำคัญที่สุด คือองศาหลังบ้านเพื่อกำหนดบทบาทดวงดาวบารมี โชคลาภครับ

PLOY5678

• Newbie
  • *
         ขอบคุณ คุณ fengshui มากครับ สรุปคือที่ดินเปล่าข้างศาลสามารถเปิดร้านขายของได้ใช่ไหมครับอยู่ที่การวางองศาหลังบ้าน รบกวนช่วยดูอีกสองภาพครับพื้นที่วางมันเป็นรูปตัวเเอลจากการที่มีศาลตรงมุมอย่างนี้ต้องทำอย่างไรครับดีหรือเปล่า ขอบคุณครับ (เจ้าของหมู่บ้านบอกว่าที่ตรงนี้ดีมากเพราะมีเเต่คนมากราบไหว้)

PLOY5678

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมครับเเล้วถ้าเราก่อกำเเพงขึ้นเสมอศาลเลยจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับขอบคุณครับ

fengshui

หากจะเลือกที่นี้
ก่อกำเเพงขึ้นเสมอศาล ดีที่สุดครับ
และต้องหมั่นไปไหว้ศาลให้ท่านช่วยดูแล คุ้มครอง

.....................................

การจัดบทบาทดวงดาว ต้องรู้องศาที่แน่นอน
http://www.fengshuitown.com/fengshui/book-fengshui-decor-home-8-period.htm

"เจ้าของหมู่บ้านบอกว่าที่ตรงนี้ดีมากเพราะมีเเต่คนมากราบไหว้"
เป็นประเด็นต้องพิจารณาให้ถี่ถ้วน
1. เมื่อตั้งศาล ก็จะมีคนกราบไหว้เป็นเรื่องปกติ
2. โดยทั่วไป หากได้ผลดี มีความศักดิ์สิทธิ์ ก็จะมีผู้กราบไหว้เป็นประจำ
3. หากเป็นร้านค้าที่ขายของที่ตอบสนองกลุ่มคนเหล่านี้ ก็จะได้ผลดีด้วย
   แต่หากไม่ใช่ ก็ไม่ได้ประโยชน์ อาจต้องวุ่นวายเรื่องที่จอด คนพลุกกล่าน

การสร้างอาคาร ควรถอยร่นมาด้านใน หลังแนวศาลอย่างน้อย 1 - 2 เมตร ยิ่งมากยิ่งดี

fengshui

ข้อมูลของท่านไม่กรอกให้ครบ

กรุณาแจ้ง

ที่อยู่ในการส่งเอกสาร
โทร
Fax
มือถือ

มาทาง [email protected] ภายในศุกร์นี้ครับ ก่อนระบบจะลบข้อมูลท่าน

โดยปกติ ระบบจะมีการแจ้งเตือนกรณีกรอกไม่ครบ จะสมัครไม่ได้ ( ไม่ได้รับการอนุมัติ )
สำหรับสมาชิกท่านอื่น ๆ ครั้งต่อไป ทางเราจะลบคำถามทิ้ง
เพราะทั้งหมดมีระบุอยู่ในกฎ กติกา มารยาทอยู่แล้วครับ
เพื่อความยุติธรรมสำหรับสมาชิกทุกคน