27 เม.ย. , 2024, 10:23:13 am

Author Topic: สอบถามฮวงจุ้ยบ้านที่อยู่ใกล้สะพานค่ะ  (Read 6358 times)

icyber109

• Newbie
  • *
ตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อบ้านค่ะ มีคนทักว่าบ้านถัดจากสะพานหลังที่1-3 ไม่ดีใช่หรือไม่คะ
โดยหลังที่จะซื้อ เมื่อข้ามคลองในหมู่บ้านมาเดินเข้ามาประมาณ 50 เมตร เป็นหลังที่ 3
โดยแนวขอบสะพานไม่ชนบ้านค่ะ   ไม่ทราบจริงหรือไม่คะ  ขอบคุณมากค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากใกล้ทางลง กระแสจะรุนแรง ไม่ดี

หากใกล้ทางขึ้นกลับจะดี เพราะกระแสที่จะหนีจาก จะชลอลง

*** ทั้งนี้ต้องดูชัยภูมิรอบด้านกำกับ + ความเหมาะสมอื่น ๆ