28 เม.ย. , 2024, 04:54:50 pm

Author Topic: ทางเลือกสำหรับลาภวิบัติ  (Read 3870 times)

Moodam

• Full Member
เรียนถามอาจารย์ใหญ่และศิษย์พี่ครับ
คือผมได้ไปวัดองศาบ้านญาติ ได้ที่ 303.5 ซึ่งมีบารมีประจำยุคและลาภประจำยุคที่ด้านหลังและที่ประตู บ้านนี้เป็นบ้านเดี่ยว ซึ่งพื้นที่หลักส่วนที่เป็น  75 เป็นประตูเปิดออกไปหลังบ้าน และพื้นที่บริวารดันเป็นห้องน้ำและบันไดด้วยครับ อยากทราบทางเลือกในการแก้ไขลักษณะอย่างนี้ครับ
เนื่องจากเห็นว่าบ้านมีบารมีและลาภยุคประจำที่ดีอยู่แล้ว อยากทราบว่า การวางหินในห้องน้ำหรือบริเวณบันได จะได้ผลไหมครับ
หรือจะต้องทำการตั้งจุดยึดเหนี่ยวขึ้นมาแก้ลาภวิบัติครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ทางเลือกสำหรับลาภวิบัติ
« Reply #1 on: 06 ต.ค. , 2009, 12:48:27 pm »
ได้ผลน้อยครับ

โดยเฉพาะหากยังมีการใช้งานอยู่ประจำ

*** หากทดลองได้ ควรหยุดการใช้งานห้องน้ำ หากทำได้ สัก 1 เดือน แล้ววัดผลดู ***

ลองพิจารณาเปลี่ยนประธานมีที่ /2 หรือ /8 น่าจะดีกว่า

Moodam

• Full Member
« Reply #2 on: 06 ต.ค. , 2009, 02:22:13 pm »
ขอบคุณอาจารย์และศิษย์พี่ครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 06 ต.ค. , 2009, 03:05:34 pm »
ยินดีครับ