27 เม.ย. , 2024, 05:49:49 pm

Author Topic: ฤกษ์อัญเชิญพระประธานและตั้งตี่จูเอี้ย  (Read 5519 times)

Janthra

• Newbie
  • *
กำลังจะย้ายบ้าน และจะอัญเชิญพระประธานจากบ้านปัจจุบันลงเพื่อรอไปบ้านใหม่ และตั้งตี่จูเอี้ยด้วย 
เจ้าบ้านเกิดวันพฤหัศ ที่ 21 กรกฏาคม 2503 ปีชวด เวลากลางคืนประมาณ ตี 1 -3, มีเจ้าบ้านร่วมอีกคนเกิดวันอังคารที่ 5 มกราคม 2503 ปีกุน เวลาเช้าประมาณ 11.00 - 12.00 น.  บ้านใหม่อิงทิศตะวันตก และหน้าบ้านหันทิศตะวันออก
บ้านปัจจุบันหลังพิงทิศใต้ หน้าบ้านหันทิศเหนือ
พระประธานหันหน้าทิศตะวันออก

เรียนถามท่านอาจารย์ว่า ระหว่างวันพฤหัสที่ 26 พฤศจิกายน กับ วันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน วันไหนจะดีกว่ากัน และควรเป็นกี่นาฬิกา เพราะมีคนแนะนำบอกว่าเดือนพฤศจิกายน ดีที่สุดสำหรับรอบปีนี้ใช่หรือไม่ค่ะ ถ้าไม่เหมาะสมเดือนไหนดีค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ
เล็ก

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
*** กรุณาเข้าหมวด บริการหาฤกษ์ ***

และกรุณาอ่าน กฎ กติกา มารยาท ด้วยครับ