28 เม.ย. , 2024, 06:35:44 pm

Author Topic: คลองทำอย่างไร  (Read 5367 times)

mouy13

• Newbie
  • *
คลองทำอย่างไร
« on: 25 ต.ค. , 2009, 10:38:59 am »
ขอเรียนถาม อาจารย์ใหญ่หน่อยค่ะ
1.หน้าสุสานมีถนนตัดผ่าน และมีที่กั้นกันรถตกถนนตัดด้านหน้าสุสาน
2.มีคันคลองเล๊กๆ อยู่ระหร่างถนนกับสุสาน
3.สุสานข้างซ้าย ทำลานต้านหน้าใหม่สูงกว่าเดิม  ข้างขวาของสุสาน สูงขึ้นไปมีพระประทานองค์ใหญ่อยู่ค่ะ
4.หน้าสุสานหันไปทิศตะวันออก หลังสุสานติดกับภูเขา

อยากค่ะว่าต้องแก้อะไร บ้างไหมค่ะ เพราะเป็นสุสานของอาเหล่ากงและอาเหล่าม่า ค่ะ
ที่บ้านก็มีแต่ปัญหาค่ะ เช่า อาม่าไม่สบายบ่อย กิจการที่บ้านย่ำแย่
ญาติพี่น้องแยกกันคนละทิศคนละทางค่ะ
« Last Edit: 25 ต.ค. , 2009, 11:04:06 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: คลองทำอย่างไร
« Reply #1 on: 26 ต.ค. , 2009, 12:16:01 am »
ลักษณะชัยภูมิ 1 - 4 ยังไม่มีประเด็นใดเด่นชัดพอที่จะทำให้เกิดเรื่องไม่ดีกับครอบครัว

ประเด็นที่สำคัญกว่า
1. ปีเกิดบรรพบุรุษเกิดปีอะไร
2. ฝังทิศทางใด ต้องละเอียดเป็นองศา
   2.1 เพื่อพิจารณาว่า ปีเกิดกับทิศทางเข้ากันได้หรือไม่
   2.2บทบาทดวงดาวดีหรือไม่
3. ฤกษ์ที่ฝัง

...............

อาม่าไม่สบายบ่อย ... อาจเกิดจากดวงอาม่าเป็นหลัก

กิจการย่ำแย่ ... อาจเกิดจากที่ตั้งอาคารเอง

ญาติพี่น้องแยกกันคนละทิศคนละทาง ... หากแต่คนมีครอบครัว ก็มีโอกาสแยกครอบครัวสูง ตามความนิยมในปัจจุบัน

...............

ระวังเรื่องพิมพ์ผิดด้วยครับ

คลองเล๊กๆ ... คลองเล็ก
พระประทาน ... พระประธาน

mouy13

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 26 ต.ค. , 2009, 09:36:40 am »
คลองทำอย่างไร  จริงแล้วจะพิมพ์ ควรทำอย่างไรค่ะ
แต่เมื่อวานนี้ตาอับเสบ เลยเห็นแค่ข้างเดียวค่ะต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
ส่วนประเด็นสำคัญ ทั้ง 3 ข้อ ขอกลับบ้านที่ต่างจังหวัดก่อนค่ะ จะได้ไปถามอาม่ามาค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 27 ต.ค. , 2009, 01:59:45 am »
คลองอยู่ด้านหน้า หากถูกต้อง เป็นตำแหน่งลาภ ลาภจะมาก
หากผิด ก็ยิ่งแย่

ต้องรู้องศาที่แน่นอนครับ