28 มี.ค. , 2024, 05:27:28 pm

Author Topic: ทิศอสูรประจำเดือนพฤศจิกายน  (Read 4278 times)

Janthra

• Newbie
  • *
 เรียนถามท่านอาจารย์ว่า
 มีฤกษ์ตั้งตี่จูเอี้ยและพระประธานในวันที่ 29 พฤศจิกายน เวลา 4.00-4.59 น. และที่บ้านหลังอิงทิศตะวันตก แต่ได้ทราบมาว่าเดือนพฤศจิกายนนั้น ทิศตะวันตกเป็นทิศอสูร เป็นดังนี้แล้ว จะสามารถใช้ฤกษ์นี้ได้หรือไม่ (ไม่สามารถรู้องศาของทิศตะวันตกได้)
ช่วยกรุณาชี้แนะด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ยี

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ฤกษ์นี้เป็นฤกษ์ปลอดภัย ใช้ได้ครับ

แต่หากเจ้าบ้านเกิดปีจอ หรือปีมะแม  หรือทิศหลังบ้านเป็นตะวันตกเฉียงเหนือ ( ราศีสุก ) ห้ามใช้ครับ

Janthra

• Newbie
  • *
ฤกษ์นี้เป็นฤกษ์ปลอดภัย ใช้ได้ครับ

แต่หากเจ้าบ้านเกิดปีจอ หรือปีมะแม  หรือทิศหลังบ้านเป็นตะวันตกเฉียงเหนือ ( ราศีสุก ) ห้ามใช้ครับ

เรียนถามเพิ่มเติม เจ้าบ้านมี 2 คน
เจ้าบ้านคนที่ 1 เกิดปีชวด  เดือนมะแม  วันจอ      เวลาฉลู
เจ้าบ้านคนที่ 2 เกิดปีกุน    เดือนชวด    วันมะโรง  เวลามะเมีย
ทิศหลังบ้านอิงทิศตะวันตก ซึ่งเป็นทิศอสูรเดือนพฤศจิกายน
ขอรบกวนให้ท่านอาจารย์ช่วยกรุณายืนยันอีกครั้งโดยได้ให้รายละเอียดเพิ่มเติมดังกล่าวข้างต้น
เพื่อความมั่นใจว่า สามารถตั้งตี่จูเอี้ย ในวันอาทิตย์ที่ 29 พฤศจิกายน เวลา 4.00 - 4.59 น. ได้หรือไม่ เพราะกังวลมากเรื่องทิศอสูรเดือนพฤศจิกายน
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ท่านอาจารย์จะช่วยให้คำแนะนำอีกครั้ง
ขอขอบพระคุณล่วงหน้าเป็นอย่างมากค่ะ
เล็ก

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
เวลาดูฤกษ์ สำคัญที่ปีเกิด

ยืนยันตามเดิมครับ