29 มี.ค. , 2024, 12:21:47 pm

Author Topic: อาคารพาณิชย์  (Read 3154 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
อาคารพาณิชย์
« on: 21 พ.ย. , 2009, 10:45:59 am »
เรียน ซือเฮีย
    ผมขอสอบถามเกี่ยวกับกับซึ่งเป็นอาคารพาณิชย์ลึก 12 เมตร บ้านพิง 211 องศา  ต้องการจะแบ่งพื้นที่บ้านมาจัดทำ
เป็นร้านค้า หากมีการนำตู้มาตั้งแบ่งพื้นที่ของบ้านเพื่อแบ่งเป็นหน้าบ้านขายของ กับส่วนที่อยู่อาศัย
ภายในเดือน พ.ย. 52 นี้ ควรต้องมีการกระทำอะไรก่อนการนำตู้ หรือโต๊ะเข้ามาจัดตั้งครับ
    อีกหนึ่งคำถามคือ ตำแหน่งของโต๊ะเก็บเงินควรอยู่ตำแหน่ง บารมี หรือโชคลาภ ครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: อาคารพาณิชย์
« Reply #1 on: 22 พ.ย. , 2009, 04:36:24 pm »

เป็นองศาที่ดี
ดูฤกษ์ให้ถูกต้อง ก็จัดบ้านตามผังดาว

แนะนำให้ไปทำบุญสังฆทานให้เจ้าที่ก่อนกระทบจะได้ปลอดภัยมากยิ่งขึ้น

ตำแหน่งโชคลาภดีกว่า แต่ทั้งนี้ ต้องดูความเหมาะสมอื่น ๆ ประกอบด้วย