18 เม.ย. , 2024, 09:56:33 pm

Author Topic: ช่วยไขข้องปัญหาด้วยคะ  (Read 3801 times)

rungleonet

• Newbie
  • *
ช่วยไขข้องปัญหาด้วยคะ
« on: 17 ธ.ค. , 2009, 12:33:15 pm »
พอดีจะหาบ้านเช่า แต่ติดปัญหาว่าบ้าน ตั้งอยู่ใกล้กับที่เก็บซากรถ จากอุบัติเหตุ กองไว้ แต่มีช่วงห่างประมาณ 1 ห้องว่างกันอยู่
ที่ดินเปล่า โดยลักษณะบ้านหันหน้าไปทางทิศเหนือ
 ไม่แน่ใจ ว่าจะติดปัญหาอย่างไรบ้าง เพราะดูจากสภาพบ้านมียันต์ติดไว้หน้าประตู ช่วยแจ้งรายละเอียดให้ด้วยนะคะ
« Last Edit: 18 ธ.ค. , 2009, 01:33:41 am by fengshui »

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ช่วยไขข้องปัญหาด้วยคะ
« Reply #1 on: 18 ธ.ค. , 2009, 01:53:59 am »
*** ช่วยระวังตัวสะกดด้วยครับ เพราะอ่านรอบแรกแล้วสับสน เช่น "จาหาบ้านเช่า" ควรเป็น "จะหา"
       "ดินป่าว"  ทางเราต้องมาเดาว่าน่าจะเป็น "ที่ดินเปล่า"
       เสียเวลาทุกฝ่าย และอาจสื่อสารไปคนละทาง ***

..........

ที่เก็บซากรถ  อิมมาก ยิ่งหากรกครึ้ม มืดมาก มีโอกาสเห็นวิญญาณสูง
หากอยู่ฝั่งเดียวกับบ้านเรา เราเห็นไม่บ่อยนัก ผลกระทบลดลง
ไฟหน้าบ้าน ในตอนค่ำ ควรเปิดไว้เสมอ ( เป็นพลังหยาง ช่วยลดพลังอิมได้ )

rungleonet

• Newbie
  • *
« Reply #2 on: 18 ธ.ค. , 2009, 06:29:53 am »
ขอโทษคะ คราวต่อไปจะระวัง ให้มากขึ้นนะคะ ขอบคุณมากคะ ถ้ายังไง อาจจะ แนบไฟล์รูปให้ดูด้วยดีมั้ยคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
« Reply #3 on: 18 ธ.ค. , 2009, 01:17:53 pm »
รับทราบครับ

ส่วนรูปจะส่งมาก็ได้ครับที่ [email protected]