28 มี.ค. , 2024, 04:06:44 pm

Author Topic: ผนังประตูหลังบ้านมีรอยร้าว  (Read 4413 times)

rungleonet

• Newbie
  • *
สวัสดีคะ รบกวนขอ วิธีการแก้ไข  ประตู หลังบ้าน มีรอยร้าว  รอยแตก  มันจะมีปัญหา อย่างไรบ้างคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ความหมาย รั่วไหล ไม่มั่นคง แตกแยก ครับ

ดูฤกษ์ ทำการซ่อมแซม

แต่หากรอยแตกไม่มาก ใช้อุดซิลิโคน โดยไม่มีการกระเทาะ ไม่จำเป็นต้องดูฤกษ์ครับ

rungleonet

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากคะ

อีกเรื่องนะคะ
 บ้านที่พักอาศัย หันหน้าไปทางทิศเหนือ กรณีจะตั้งหิ้งพระ  ควรตั้งไปทางด้านทิศเหนือ (ประตูหน้าบ้าน) หรือทางทิศตะวันออก ดีคะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ

ตั้งพิงทิศใด ต้องรู้องศาที่แน่นอนประกอบด้วยครับ

ระบบฮวงจุ้ยของจีน จะหันได้ทุกทิศ ไม่ได้ยึดจากชื่อทิศครับ