28 มี.ค. , 2024, 06:01:46 pm

Author Topic: ผมขอคำปรึกษาครับ  (Read 4648 times)

gaewwilai

• Newbie
  • *
ผมขอคำปรึกษาครับ
« on: 12 ม.ค. , 2010, 07:55:28 am »
ผมพึ่งจะสมัครสมาชิก มีคำถามอยู่มากมาย คือผมไม่ได้มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ผม Search เจอเว็บนี้ใน Google
 1 คือผมเช่าองค์กวนอูมาครับไปเชียงใหม่เห็นแล้วชอบเลยเช่ามา แต่ยังไม่ได้บูชาจะเป็นอะไรหรือไม่ (ถือง้าวอยู่บนมังกร)
    เพราะผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยนะครับ แต่พอเข้าดูที่เว็บนี้บอกว่า ต้อง องค์กวนอูอ่านตำราจะดีกว่า แล้วถัผมจะบูชาองค์กวนอู
    ผมต้องทำอย่างไร และเช่าที่ไหนราคาแพงหรือไม่

2 ผมอยากจะทำธุระกิจเล็กๆ เพื่อหารายได้เสริม แต่ก็มีความเสี่ยงอยู่ คือต้องสั่งของมาจากจีนจากคนที่เราไม่เคยรู้จักคุยกันทาง Internet อย่างเดียว โอนเงินไปก็ไม่รู้ว่าเขาจะโกงหรือปล่าว และเมื่อสั่งมาก็ไม่รู้ว่าจะขายได้หรือไม่ ผมสั่งจะสั่ง (GPS มานะครับ) ผมต้องทำอย่างไรดีครับ ควรจะเช่าอะไรมาบูชา เพื่อให้ธุรกิจและการงานให้มีความเจริญก้าวหน้ารุ่งเรือง

ขอบคุณมากครับ
    กานต์  แก้ววิไล

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ผมขอคำปรึกษาครับ
« Reply #1 on: 13 ม.ค. , 2010, 12:48:44 pm »
ถือง้าว แต่ไม่ได้ทำท่ากำลังฟัน ยังพออนุโลม

ประเด็นนี้คงไม่เกี่ยวกับจะบูชาอะไร
1. พิจารณาในแง่ความเป็นจริงก่อนเสมอ การทำ Guarantee หลักป้องกันความเสี่ยง การตรวจสอบ
2. ในแง่ฮวงจุ้ย จะพิจารณาจากดวงเราเป็นหลักครับ