24 เม.ย. , 2024, 10:27:42 pm

Author Topic: ข้างบ้านมีอาคาร (หอพัก 4 ชั้น) หั่นหน้าเข้าข้างบ้านพอดี และตรงกับหัวนอนเจ้าบ้าน  (Read 5276 times)

phaifriend

• Guest
ข้างบ้านผมเป็นอาหารหอพักสูง 4 ชั้น หันหน้าเข้าข้างบ้านผมพอดี และตรงนั้นเป็นห้องนอนของแม่ผม ซึ่งเป็นเจ้าบ้าน และยายของผมด้วย กรณีนี้ต้องแก้ไขอะไรหรือไม่ครับ เคยได้ยินว่ามีบ้านใกล้ตึกสูงไม่ได้ ผมติดลูกบอลคริสตัล กัลโมบาลโลหะ 6 แท่งไว้
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากตรงกันคือปกติครับ ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ รวมทั้ง
ลูกบอลคริสตัล กับโมบาลโลหะ 6 แท่ง
( เสียเงินโดยไม่จำเป็นครับ )

phaifriend

• Guest
ด้านหน้าของตึก ไม่ได้หันไปทางเดียวกับบ้านผม แต่หันเข้าตรงข้างบ้านผม (บริเวณหัวนอน) ตามรูปครับ

ขอบคุณอย่างมากครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
จากภาพคือปกติครับ ไม่มีอะไรต้องกังวล

หากประเด็นนี้เป็นเหตุไม่ดี คงไม่ดีกันทั่วโลกครับ