01 พ.ค. , 2024, 07:28:27 pm

Author Topic: สอบถามเหรียญปรับดวง  (Read 3799 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
สอบถามเหรียญปรับดวง
« on: 22 ม.ค. , 2010, 07:10:39 am »
เรียนซือเฮีย
     ผมได้เข้าพบท่านอาจารย์ที่ฮูลิน เมื่อวันที่ 20 ม.ค. 53 เพื่อตรวจดวงประจำปี ผมมีข้อสอบถามหลังจากรับเหรียญมา คือ
1. ซือเฮีย ที่นั่งกับท่านอาจารย์ ได้แจ้งว่าเหรียญที่เคยได้รับไปให้ยกเลิกทั้งหมด และให้ถือเอาเหรียญที่ได้รับมอบใหม่จาก
การตรวจดวงแทนที่ จึงขอทราบเหตุผล เนื่องจากซือเฮียไม่ได้ชี้แจงเหตุผลให้ทราบ ( เพื่อเป็นความรู้ครับ )
2. ถ้าเหรียญที่ได้รับมอบใหม่มีซ้ำกับเหรียญเดิม ควรใช้เหรียญใหม่ หรือเลือกจะใช้เหรียญเดิมได้ครับ
3. เหรียญที่ได้รับมอบจากท่านอาจารย์ สามารถนำมาห้อยติดตัวได้เลยไหมครับ โดยไม่ต้องรอถึงวันที่ 4 ก.พ. 53 (ปีใหม่จีน)
4. ผมได้นำเหรียญ กับกระดาษดวงที่ท่านอาจารย์ตรวจแก้ดวงให้ พบว่ามี 2 เหรียญ ที่ลองไล่ดูในดวงไม่มีไปภาคีกับหลักใด
หรือแม้แต่วัยจร ปีจรก็ไม่มี จึงมีข้อสอบถามว่า เป็นการเพิ่มเพื่อเสริมดวงหรือไม่ 
5. จากข้อ 4 ถ้าเป็นการเพิ่มเพื่อเสริมดวง จะตรวจสอบอย่างไรว่าเสริมดวงอะไร ( สามารถส่งดวงให้ซือเฮียตรวจสอบ และชี้แนะ
ได้หรือไม่ )
6. ถ้ายังมีข้อสงสัยเกี่ยวกับดวง ที่ไม่ได้ถามกับท่านอาจารย์ที่ฮูลิน เนื่องจากมีเวลาจำกัดและเกรงใจ จะสอบถามผ่านช่องทางใดได้บ้างครับ 

ขอบคุณครับ

peerasit

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเหรียญปรับดวง
« Reply #1 on: 22 ม.ค. , 2010, 04:28:45 pm »
7. เหรียญที่ได้รับมาปลายปี 2551 ระบุต้องใส่จนถึงปี 2558 และเมื่อท่านอาจารย์ตรวจดวงให้ครั้งนี้ เหรียญที่ได้รับใหม่กลับไม่มี
เหรียญที่ต้องใส่ถึงปี 2558 อย่างนี้เหรียญที่รับไปเมื่อปลายปี 2551 ควรใส่ต่อไหมครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: สอบถามเหรียญปรับดวง
« Reply #2 on: 24 ม.ค. , 2010, 02:35:10 pm »
1. ทางนี้ ก็ไม่ทราบเหตุผลครับ ต้องสอบถามท่านอจ.โดยตรง
2. เหรียญใหม่
3. หากปลุกเสกแล้ว ใช่ครับ

4+5+6. อาจใช่ครับ  ทาง Web ไม่รับวิเคราะห์ดวงตามแจ้งตลอด 
           แม้กระนั้น ก็จะมีกระทู้สอบถามบ่อย ๆ (แม้จะประกาศไว้ชัดเจนในกรอบแดง )

7. ตอบไม่ได้ ไม่ทราบดวงครับ ต้องถามที่ท่านอจ.โดยตรงครับ