25 เม.ย. , 2024, 07:35:53 pm

Author Topic: ตั้งหิ้งบรรพบุรุษ  (Read 5902 times)

pucka_maew

• Newbie
  • *
ตั้งหิ้งบรรพบุรุษ
« on: 23 ม.ค. , 2010, 11:22:08 am »
มีข้อข้องใจอยากจะทราบหน่อยค่ะ พอดีป๊าเพิ่งเสียไปเมื่อเดือนที่แล้ว เดือนหน้าจะตั้งหิ้ง
ไม่ทราบว่าการตั้งหิ้งสามารถวางรูปถ่ายด้วยได้มั้ยหรือว่าวางเฉพาะกระถางธูปเท่านั้นคะ
แล้วถ้าไม่ต้องวางรูปถ่ายสามารถแขวนไว้เฉยๆได้ใช่มั้ยคะ บนหิ้งมีอย่างอื่นหรือเปล่าคะนอกจากกระถางธูป

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: ตั้งหิ้งบรรพบุรุษ
« Reply #1 on: 24 ม.ค. , 2010, 02:23:19 pm »
วางได้ครับ

แต่จะขึ้นหิ้งต้องดูฤกษ์ครับ ( ตามหลักวิชา ) ไม่ใช่นับวัน ( ตามความเชื่อ )
และต้องดูทิศด้วยว่าขัดแย้งกับพ่อหรือไม่ และจะให้ดีดูเผื่อแม่ อนาคตจะได้ไม่ต้องย้ายอีก

1. ปีเกิดพ่อ / แม่
2. ทิศหลังบ้าน
3. ทิศจะตั้งกระถาง
4. ปีเกิดผู้กระทำ