19 เม.ย. , 2024, 10:00:38 am

Author Topic: SINSAE 5 IN 1 เปิดโปรแกรมดาว 9 ยุคไม่ได้  (Read 6649 times)

MR.SOMCHAI

• Newbie
  • *
ผมลองเปิดโปรแกรม SINSAE 5 IN 1 เปิดได้ทุกโปรแกรม ยกเว้นโปรแกรมดาว 9 ยุค เครื่องไม่เคยใช้แผ่น CD โปรแกรมดาว 9 ยุค (คอม Windows XP) ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

Jo

• Global Moderator
  • Full Member
ให้ทดลองเอา Flash Drive ไปเปิดที่เครื่องฯ อื่นก่อน ( อย่าลืมติดตั้ง .NET ) แล้วทดลองว่าเปิดได้หรือไม่ครับ
หากเปิดได้แสดงว่าจะเป็นปัญหาเฉพาะเครื่องฯ ให้แจ้ง Error Message ของเครื่องฯ คุณมาด้วยจะได้แก้ปัญหาให้ได้ครับ
ในกรณีค้างที่หน้าจอเมนูก่อนเข้าโปรแกรมเป็นเวลานาน แสดงว่าต้องมี Product Key ที่ลงทะเบียนค้างไว้ วิธีแก้ไขดูตามด้านล่างครับ

สาเหตุที่เปิดไม่ได้มีดังนี้ครับ
1. ไม่ได้ติดตั้ง .NET ดังนั้นให้เข้าไปใน Folder .NET ใน Flash drive แล้วทำการติดตั้ง
2. เคยมีการ Save Product Key ไว้ในเครื่องฯ ให้แก้ไขตามกระทู้นี้ครับ http://www.fengshuitown.com/fengshui-forum/index.php?topic=1339.0
3. โปรแกรมเสียหายเนื่องจากการติดไวรัส หรือถูกลบบางไฟล์ออก ให้แก้ไขโดย Unzip Backup File แล้ว Copy ทับโปรแกรมเดิมที่มีอยู่ใน Flash drive ขั้นตอนการทำอ่านได้จากคู่มือ วิธีการแก้ไขกรณีที่โปรแกรมมีปัญหา ซึ่งอยู่ใน Flash Drive

MR.SOMCHAI

• Newbie
  • *
คอมโดนไวรัส ได้แก้ไขตามคำแนะนำ เปิดใช้ได้ทุกโปรแกรมแล้ว 
                                                                         ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีด้วยครับ