26 เม.ย. , 2024, 09:09:24 pm

Author Topic: ตำแหน่งการตั้งรูปเหมือน (เสือทอง)  (Read 4777 times)

ekch.1119

• Newbie
  • *
ตำแหน่งที่ควรตั้งรูปเหมือน (เสือทอง) ตัวสูงประมาณ 8 นิ้ว
ควรตั้งตำแหน่งไหนในปี 2553 เพื่อกระตุ้นโชคลาภ
ควรหันหน้าเสือไปทางไหน
ควรตั้งน้ำ(น้ำนิ่ง หรือ เคลื่อนไหว) ไว้หรือไม่

ทิศหลังบ้าน อิงที่ 180 องศา
ผมเกิดปี วอก และ แฟนเกิดปีมะเมีย

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
หากคุณอ่านกระทู้เก่า ๆ จะพบว่า

ชมรมฯ ไม่เคยแนะนำการตั้ง ลักษณะดังกล่าวเลย ไม่ว่า ไก่ทอง ยันต์8เหลี่ยม เสือคาบดาบ กิเลน ฯลฯ
ซึ่งล้วนแต่เป็นความเชื่อ  ไม่ใช่หลักวิชาการ

*** ที่ตั้งแล้วรวย คือ คนขาย ไม่ใช่คนตั้ง ***

กรณีศึกษา
Tour กรุ๊ปไทยเข้าร้านขายของที่เมืองจีน มีผีซิวตัวใหญ่มาก 2 ตัว
ปรากฎว่า ไม่มีใครซื้ออะไรออกมาเลย  และทั้งร้านก็เงียบเหงา

ดังนั้น จะไม่มีคำตอบสำหรับกรณีนี้ครับ