28 เม.ย. , 2024, 04:05:39 am

Author Topic: ถ้าไม่ไหวตี่จู้ท่านจะเก็บกระเป๋าหนี??  (Read 5780 times)

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
ผมเคยได้ยินหมอดูบางคนบอกว่าถ้าไม่ไหว้ตี้จู้ติดต่อกันซัก 45 วันท่านจะเก็บกระเป๋าหนีจากบ้านเราไป อันนี้จริงหรือไม่รู้ได้อย่างไรว่าท่านไม่อยู่หรือว่าหมอดูพวกนี้ติดต่อกับตี่จู้ได้หรอ??

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
*** ก่อนอื่น ต้องฟังแบบบัณฑิต คือ รับฟัง ไตร่ตรอง ฟังหูไว้หูก่อนเสมอ ***

เรื่อง 45 วัน เราจะทราบได้อย่างไร ? และจะเป็นเช่นนั้นกับทุกที่หรือ ?
คนธรรมดาคงตอบไม่ได้  ยกเว้น ผู้ที่มีพลังจิตสูง เช่น พระเกจิ

แต่คงจะไม่ใช่กับทุกที่ ทุกกรณี

*** และต้องระวังมิจฉาชีพ หลอกเงิน โดยอาศัยความกลัวของคนเป็นเครื่องมือ อาศัยความโลภเป็นเหยื่อล่อ ***
*** และมักจะมีค่าบริการแพงมาก

แนะนำเช่นนี้

ให้ไหว้ตามปกติ หากทุกอย่างปกติสุข *** จะแก้ทำไม **

golf_1210c

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณซือเฮียครับ เพราะผมไม่เชื่อเลยอยากจะสอบถามหลักวิชาจากทางชมรมเราดู ไม่อยากให้ใครมาฟันธงโดยไม่มีเหตุและผลน่ะครับ^o^

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
ยินดีครับ