28 เม.ย. , 2024, 09:23:04 pm

Author Topic: หลังบ้านหันทิศเหนือ ปี 53 อยากทราบว่าต้องทำอย่างไรคะ  (Read 3829 times)

thitapatr

• Newbie
  • *
เกิด 14 ตค.13 ปีจอค่ะ
1.บังเอิญ วันที่ 9 กพ.53 ไปตั้งน้ำล้นไว้ที่ทิศตะวันตกหน้าบ้าน ผิดหรือไม่คะ :P เพราะหลังบ้านหันทิศเหนือค่ะ จะแก้อย่างไร ???
2.ติดรูปภาพในบ้านด้วย วันเดียวกันค่ะ ติดได้หรือไม่   :o
3.รูปเสือติดหน้าบ้านทิศตะวันตกได้หรือไม่คะ ปีขาลติดได้หรือไม่คะ  :-\
ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้าค่ะ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member

หลังบ้านเป็นทิศเหนือ ห้ามกระทำการ

ตั้งน้ำล้นหากมีขนาดใหญ่ มีการกระทบ เท่ากับกระทบอสูร
ติดรูป หากมีการตอกตะปู ก็เช่นเดียวกัน

ให้ทำการล้างปรับสภาพในฤกษ์ปลอดภัย

.......

ติดเสือ เพื่ออะไร กันสิ่งไม่ดีเข้า ?
แล้วคิดหรือไม่ว่า เพื่อนบ้านจะไม่สบายใจ   แล้วต้องมาเปลี่ยนทุกปีตามนักษัตรหรือไม่
ติดแล้วรวย ?   ที่แน่ ๆ คนขายรวย หรือซินแสที่อาสามาติดปลุกเสกให้รวย

ชมรมฯ เน้นการเปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร ไม่มีการติดสัญลักษณ์ใด ๆ ที่จะทำให้เพื่อนบ้านไม่สบายใจ
สู้ติด "บ้านนี้เฮง"  "บ้านนี้มีสุข"  ยังไม่ได้

ชมรมฯ มีแต่แผ่น "ฮก ลก ซิ่ว" ที่ติดเป็นสิริมงคล และแก้เรื่องกระจกเท่านั้น

http://www.fengshuitown.com/tools-download/fu-lu-shou-plate.htm

เหล่านี้ ไม่มีความจำเป็นใด ๆ เลย