19 เม.ย. , 2024, 07:36:18 am

Author Topic: เหรียญปรับดวงหล่น  (Read 3684 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เหรียญปรับดวงหล่น
« on: 07 ก.พ. , 2010, 12:25:53 pm »
เรียน ซือเฮีย
     ขอสอบถามเหรียญปรับดวงที่เป็นแบบพระมอบ คือ
1. เหรียญได้หล่นลงพื้น โดยไม่ได้ข้ามเหรียญ
2. เหรียญตกลงบนเก้าอี้นั่ง โดยไม่ได้นั่งทับเหรียญ
     ทั้งสองกรณี ต้องมีการรับเหรียญใหม่หรือไม่ และสอบถามเพิ่มเติมว่า
ถ้าเหรียญแบบบุคคลมอบ และเกิดเหตุการณ์เดียวกับข้อ 1,2 ต้องขอเหรียญใหม่
จากชมรมฯ และดูฤกษ์รับใหม่ไหมครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: เหรียญปรับดวงหล่น
« Reply #1 on: 09 ก.พ. , 2010, 07:56:55 am »
1. กรณีนี้คงไม่ต้อง เหมือนเราทำสร้อยพระหล่น เราคงไม่ได้ยกเลิกการห้อยคอ

2. เหรียญบุคคลมอบก็เช่นเดียวกันครับ

สังเกตุ หากพกแล้วเหตุการณ์ปกติเหมือนเดิม ก็ไม่ต้องแก้ไขใด ๆ ครับ