24 เม.ย. , 2024, 04:08:15 am

Author Topic: พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ  (Read 5051 times)

peerasit

• Jr. Member
  • **
เรียน ซือเฮีย
     ผมขอสอบถามการนำพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุพระอรหันต์ เข้ามาบูชาภายในบ้าน
1. ต้องมีการบอกกล่าวต่อสิ่งศักดิ์สิทธิ์ภายในบ้านก่อนหรือไม่
2. ถ้านำเข้าบ้านโดยมิได้บอกกล้าวก่อนล่วงหน้า  ควรทำอย่างไรบ้างครับ
3. ควรบอกกล่าวกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ใดบ้าง ด้วยวิธีการอย่างไรครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

fengshui

• Administrator
  • Hero Member
Re: พระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุ
« Reply #1 on: 23 ก.พ. , 2010, 06:49:28 am »

การแจ้งบอกก่อน สำหรับเชิญบรรพบุรุษเข้าบ้านเท่านั้นครับ